ขอความคิดเห็นกับเรื่องนี้หน่อยคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย ECU 24, 30 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    คือเมื่อคืนเวลาตีสองกว่าเพื่อนขับรถกลับบ้านไม่เมานะคับขับมาเลือยๆเพื่อนหิวก็เลยแวะกิน
    ข้าวที่บางบอนแล้วอยู่ๆมีตำรวจ2คนเข้ามาถามรถใครเพื่อนบอกว่ารถผมตำรวจบอกขอค้นรถหน่อย
    เพื่อน งง เลยมาบอกว่าทำมัยหรอคับน้าเค้าพูดกับเพื่อนว่ากูขอค้นหน่อยเพื่อนก็โอเคเพราะไม่เป็นไรยินดี
    สักพักเพื่อนก็ไปยืนให้เค้าค้นสักพักแม่งทำเสียเจอแล้วเพื่อนก็ถามว่าเจออะไรมันตอบว่านี้อะไรมันเอายาบ้าออก
    มาจากรถเพื่อน1เม็ดเพื่อนเลยบอกว่าของสถุนผมไม่เอาหรอกมันบอกว่ามึงไม่ต้องพูดมากเพื่อนไม่ยอมรับ
    มันก็จะให้เพื่อนรับให้ได้สักพักมันก็บอกว่ามึงเข้าไปในบ้อมมันมันบอกว่ามึงจะยอมเสียเงิน
    หรือจะเข้าคุกเพื่อนบอกว่าเข้าคุกเรื่องอะไรมันบอกว่านี้ของมึงเพื่อนผมไม่ยอมแล้วมันก็เรียกพวกมันมา
    อีกสองคนเพื่อนมันกลัวแม่จะด่าว่าขับรถแต่งทำมัยก็เลยบอกว่าพี่ช้วยผมหน่อยคับมันบอกว่า
    เอามา30000บาท แล้วกูจะปล่อยมึงไปเพื่อนไม่มีตังเลยคือกลับมาจากบ้านแฟนด้วย
    เลยโทรมายืมตังผมแล้วมันให้ตำรวจคุยกับผมมันยิงกว่าโจรทำมัยประเทศเรามี
    ตำรวจยังงี้เยอะมากเมื่อไรเราจะพึงเค้าได้สักทีแต่ดีก็มีนะคับ
    ผมอยากบอกว่ารถแต่งมันไปหนักสวนไหนขอมั..........คับเรามีเสีย
    ภาษีเราก็เสียทุกอย่างถูกกฎหมายหมดแต่เราต้องมาเสียกับเรื่องพวกนี้สะ
    สวนมาก แล้วสุดท้ายมันบอกว่ากูอยู่กันสองคนไม่ชอบๆให้มีตัวหารเพื่อนผมพึงนึกได้โคตร
    เจ็บใจขอให้ชาวSIทุกคับปีใหม่นี้ระวังคนพวกเหี.........ด้วย

2. mixba

mixba New Member Member

113
    0
    0
    ผมเคยโดนครั้งนึงคับ
    ทางเข้าหมู๋บ้านเลย
    แต่ผมไม่ให้ค้น ผมรอให้แม่ออกมา
    พอแม่ออกมาแม่ง ก้อไม่ค้น
    พวกนีร้มันชอบกวนตีน
    ตำรวจดีก้อมี ไม่ดีก้อมี มันเป้นธรรมดา คับ
    แนะนำ ถ้าเจอตำรวจ หรือไค ขอ ค้น รถ
    เปิดประตู กว้างๆ ให้หมดทุกบ้าง เปิดไฟสว่างๆ ในรถ
    เราทำยังงี้มันก้อจะไม่กล้าคับ
    เคยทำมารอบนึง อิอิ

3. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    แบบนี้ต้องเอา ยศ สูงกว่าไปเล่นมัน
    แม่ง เซี่ยสุดๆ

4. joiceSi

joiceSi New Member Member

816
    9
    0
    ขอประณามพวกที่ทำเลวๆครับ
    ไม่ได้ว่าทั้งหมดนะ
    ตำรวจที่ดีๆ ก็มีครับ

Joice++Jum

5. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    เลวโคตรๆครับพวกนี้ เบสก้เคยโดนค้นๆๆ แต่ดีนะ ที่ดูมันทุกฝีก้าวมะให้มาน เอายาบ้ายัดงับๆ

6. Bambii

Bambii New Member Member

211
    4
    0
    ต้องคอยระวังแล้วคอยดูตลอดเวลาที่ค้นรถคะ เพราะพวกนี้ชอบยัดยาบ้า
    อาของบูมก็เคยเจอมาเหมือนกัน แต่ว่าเรื่องใหญ่เลย เพราะเค้าไม่ยอมจ่ายให้
    ถึงขั้นฟ้องร้องศาลกันเลยทีเดียว - -*

7. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    เลวไปแล้วเนี่ย

8. Sub-zero

Sub-zero New Member Member

103
    0
    0
    น่าเห็นใจครับ ไม่รู้ว่า จะหาเงินไปเที่ยวปีใหม่ รึป่าว แต่ที่แน่ๆ พยายามอย่าให้ค้นครับ ถ้าไม่มีหมาย ไม่มีสิทธิ์ ค้นเราครับผม:cool:

9. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    แม่ม เฟี้ย เจงๆ

10. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    เลวๆๆๆโคตรๆๆๆ ไอ้เฮี้..............................................เซ้นเซอร์

11. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    จ่ายไปหรือเปล่าครับ ตกลงอ่ะ

12. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ผมคนนึงที่โดนค้นรถบ่อยมากๆ มีเพื่อนๆเล่าเรื่อง ประมาณนี้ให้ฟังกันบ่อยๆครับ

ยิ่งเฉพาะไอ่พวกที่มาตั้งจุดกันน้อยๆ ไม่ได้เป็นด่าน ตรวจที่มีตํารวจ ยศ..คุมด่านละกัน พึงระวังไว้ให้ดีเลยครับ

ก่อนเค้าขอค้น เปิดไฟในรถ ให้สว่างครับ ให้ เจ้าหน้าที่ค้นคนเดียวพอ ก่อนเค้าขอตรวจค้น ให้ตร. พับแขนเสื้อแระแบมือให้เราดูก่อนเลยครับ พูดไปตรงๆเลยว่า ผมไม่มั่นใจ เพื่อนผมก็เคยโดนยัดยา เน้นว่าพูดดักไปตรงๆเลย

ก่อนค้นตัวเหมือนกันครับ ขอดูมีอเจ้าหน้าที่ก่อนเลย

ถ้าเกิดมันยัดมาจริงๆอย่าไปยอมนะครับ เอาเรื่องมัน ให้ถึงที่สุด

ตร.ดีๆบ้านเรามีครับ แต่ไม่ดีก็มี สังคมมันมีหลายด้าน ปลอดภัยไว้ก่อนดีกว่าครับ

13. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    แบบนี้มัน ขโมยเงินชัดๆ

14. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
  15. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    จ่ายคับมันบอกว่าถ้ามึงไม่จ่ายไปโรงพักถ้าไปเรื่องใหญ่แน่ๆกูบอกไว้เลย
    ที่สำคัญเพื่อนมันยืมเงินผมไปผมก็ไม่กล้าทวงส่งสานมันจริงๆ
    มันหน้าจริงๆเพื่อนๆพี่ๆน้องๆว่าหรือเปล่าคับ

16. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เหมือนโดนกรรโชกทรัพย์นะเนี่ย บอกตรงๆถ้าเป็นผม ผมไม่ยอมแน่ เกลียดมากๆพวกเหลือบไรในคราบตำรวจ

17. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ไอ่พวกนี้มันน่าโดน แบบหน้า rca จิงๆ

ยิงทิ้งไปสะ

---------- Post added at 15:22:48 ---------- Previous post was at 15:22:32 ----------

ไอ่พวกนี้มันน่าโดน แบบหน้า rca จิงๆ

ยิงทิ้งไปสะ

18. 470180096

470180096 New Member Member

275
    7
    0
    ไอ้พวหหนักโลกไปตายซะ!!!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้