ขอความคิดเห็นหน่อย (เครื่องพัง)

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย Ea"RT"h, 6 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เครื่อง 1G-FE 6 สูบ 2000 cc ติด gas

อาการเหมือนมันเดินไม่ครบสูบ เครื่องสั่น มีแบ็คไฟทางท่อไอดี

ก็เอาไปให้ทางอู่เช๊ค สรุปว่าไฟมา หัวเทียนปกติ คลอยล์ไม่เสีย แหวนไม่หัก
    น้ำมันมา gas มา กล่องไม่พัง

คือว่าหาจุดไม่เจออะครับ ว่ามันเป็นเพราะอะไร

อยากทราบอาการนี้มันมีสาเหตุมาจากอะไรบ้างครับ

ขอบคุณอย่างสูง

2. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    ไม่แน่ใจว่าจูน น้ำมัน+อากาศ ดีหรือไม่

3. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ลองดูพวกจุดเซนเซอร์ต่างๆ ในเครื่องว่ามันมีหลวม หรือหลุดบ้างมั้ย บางทีมันไม่เข้าล๊อคก็ทำให้เครื่องเดินไม่เรียบได้นะครับ รถผมเคยเป็นแต่ว่าเป็นเครื่อง SR นะ ปลั๊กแอร์โฟว์มันหลวมทำให้รอบเครื่องสั่น วิ่งแล้วควันดำปี๋ แถมสะอึกอีกต่างหากครับ ลองไปทำให้แน่นแล้วเอาสายรัดไว้เลย ทีนี้หายสนิท วิ่งเนียนเลย อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้