### EVAP PURGE CONTROL SOLENOID VALVE ตัวนี้ มันทำงานยังไงครับ ###

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ZAMZAM1, 7 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    EVAP PURGE CONTROL SOLENOID VALVE มันทำงานยังไง
    เซ็คยังไง ผมสงสัยมาก รบกวนด้วยครับ

2. knifez

knifez Member Member

126
    0
    16
    บังเอิญมาเห็น ขอตอบเท่าที่รู้นะครับ
    โซลินอยตัวนี้จะทำงานเองตอนติดเครื่อง มีการทำงานของคอมแอร์ และอุณภูมิน้ำเกิน 68 องศาครับ

ืทำหน้าที่เปิดท่อแวคคั่ม มาจากกระปุกดักไอน้ำมันเครื่องครับ

---------- Post added at 21:19:20 ---------- Previous post was at 21:19:00 ----------

บังเอิญมาเห็น ขอตอบเท่าที่รู้นะครับ
    โซลินอยตัวนี้จะทำงานเองตอนติดเครื่อง มีการทำงานของคอมแอร์ และอุณภูมิน้ำเกิน 68 องศาครับ

ืทำหน้าที่เปิดท่อแวคคั่ม มาจากกระปุกดักไอน้ำมันเครื่องครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้