+++ Body Kit Sentra B14 +++

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย De@thNotez, 10 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    หลังจากที่เรารู้จักชุ่นแต่งต่างๆทางฝั่งยุ่น แล้วมาดูฝั่งอเมกามั่งดีก่า อาจจะไม่ครบทุกแบบที่มีนะครับบางชุดผมไม่ชัวร์ข้อมูลไม่ครบก็ขอข้ามไปนะครับ ผิดพลาดประการใดขออภัยผมนำเสนอเท่าที่ผมรู้แล้วกัน ส่วนใหญ่ชุดแต่งพวกนี้ผมไม่แน่ใจว่าเป็นของตัว 2 ประตู (200SX SE-R) หรือเป็นของ Sentra (B14) เลยเพราะฝรั่งจับใส่กันทั้งสองประตูและสี่ประตูบ้างก็ผสมปนเปกันไป ตามแต่เจ้าของรถจะเห็นสมควร คันที่เต็มเซตของมันจริงๆ หารูปยากพอสมควร ผมจะพยายามหารูปที่มันครบเซตมันที่สุดมาแล้วกันนะครับ แต่ส่วนใหญ่จะหาคันที่ใส่เต็มเซตได้เกือบทุกแบบแล้วนะครับ

GTR หรือ Sarona >>>
    ชุดนี้กันชนหน้ากับท้ายมีเอกลักษณ์เฉพาะตัวที่บ่งบอกว่าคือ GTR
    สองประตู
    กันชนหน้า เสกิร์ทข้าง GTR หรือ Sarona

กันชนหลัง เสกิร์ทข้าง GTR หรือ Sarona

สี่ประตู
    กันชนหน้า กระจังหน้า GTR หรือ Sarona

เสกิร์ทข้าง ประตูสี่บาน

กันชนหลัง GTR หรือ Sarona

เอกลักษณ์ที่ทำให้เรียกว่า GTR

2. De@thNotez

1,017
    69
    0
    Extreme >>>>>
    โดยส่วนตัวชอบตัวนี้ที่สุดเลย
    กันชนหน้าเต็ม Extreme

เสกิร์ทข้าง Extreme

กันชนท้ายเต็ม Extreme

3. De@thNotez

1,017
    69
    0
    Drift ,Drifter >>>>
    เป็นของตัว 2 ประตู (200SX SE-R) ส่วน 4 ประตู Sentra B14 นี่น่าจะเอาเสกิร์ทข้างตัวอื่นมาผสมเอาตรงเซตมันเลยผมไม่แน่ใจว่ามีหรือเปล่า ชุดนี้ก็ค่อนข้างมั่นใจในข้อมูลนะผิดพลาดประการใดก็ของอภัยครับ

2 ประตู กับชุด Drift ชุดเต็ม ]
    กันชนหน้าเต็ม Drift

เสกิร์ทข้าง Drift

กันชนหลังเต็ม Drift

คันนี้เป็น 4 ประตู ]
    เอาของชุด Drift ผสมกับ Extreme (สี่ประตูไม่มีเสกิร์ทข้างของ Drift)
    กันชนหน้าเต็ม Drift

กันชนหลังเต็ม Drift

4. De@thNotez

1,017
    69
    0
    R33 >>>>
    ตัวนี้จะมีแค่กันชนเท่านั้นนอกนั้นเป็นของชุดอื่นมาผสมครับ บ้างเอาเสกิร์ทของ Extreme บ้าง หลังของ Drift บ้าง ปนๆ กันไปแล้วแต่ชอบ แต่ถ้าใส่กันชนหน้านี้ก็เรียกง่าย R33 ครับ

กันชนหน้าเต็ม R33

กันชนหลังเต็ม Extreme

5. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    แนวๆ ร้านไฟเบอร์ จัดด่วนๆ

6. De@thNotez

1,017
    69
    0
    R34 หรือ Omega >>>
    ตอนแรกตัวนี้เข้าใจว่ามีแค่กันชนหน้าที่เป็นทรง R34 เพียงตัวเดียวแต่จากที่หาข้อมูลอยู่นานพอสมควรประกอบกับได้รูปคันที่มีชุด Omega เต็มเซตมาเลยมั่นใจว่ามีครบทั้งเซต
    สองประตู
    กันชนหน้า R34 หรือ Omega ]

เสกิร์ทข้าง R34 หรือ Omega

กันชนหลัง R34 หรือ Omega

สี่ประตู
    คันนี้เสกิร์ทข้างไม่ใช่นะครับ

อันนี้ครับเสกิร์ทของสี่ประตู

7. De@thNotez

1,017
    69
    0
    Buddy หรือ JDM Buddy>>>
    ชุดนี้หาข้อมูลยากพอสมควรแต่ก็ได้มาครบล่ะ จากที่เห็นชุดแต่งนี้มานานแต่หาชื่อเรียกไม่ได้ซักทีว่าบ้านเค้า เค้าเรียกชุดนี้ว่าอะไรได้คำตอบแล้ว Buddy อิอิ คันนี้รูปน้อยหายากมาก
    กันชนหน้า Buddy

เสกิร์ทข้าง Buddy

กันชนหลัง Buddy

8. De@thNotez

1,017
    69
    0
    Type Q >>>
    อันนี้หาข้อมูลนานสุด 555
    กันชนหน้า Type Q

เสกิร์ทข้าง โป่งหน้าหลัง Type Q (โป่งเป็นแยกชิ้นนะครับ แต่คันนี้โป้วเป็นชิ้นเดียวกับกันชนและตัวรถ)

กันชนหลัง Type Q

จริงๆ แล้วยังมีอีกพอสมควรที่ผมยังไม่แน่ใจในข้อมูลว่าชื่อเรียกเค้าเรียกอะไรกันแน่ถ้ามีข้อมูลเพิ่มเติมก็จะมาลงเพิ่มนะครับเอาเท่าที่มีที่พวกเราเห็นผ่านตากันบ่อยๆ ก่อนนะครับ ถ้าใครมีข้อมูลเพิ่มเติม หรือที่แน่นกว่าผมก็ช่วยเสริมหน่อยก็ดีครับ ผมเอาอันที่ผมรู้และค่อนข้างมั่นใจจริงๆ

9. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    งานไฟเบอร์ สร้างมาเยอะๆๆ ถ้าทำเสร็จรอบคัน ใหม่ๆๆอลังการมากๆๆ ผมว่าบ้านเราตอนนี้ b14 มีหลายคันเลย เพียงแต่ยังไม่ได้ตั้งชื่อให้ชุดแต่งอะ แต่ สุดยอดค้าบบ แน่นๆ อิอิ ส่วนตัวชอบหน้าเอกตรีมเหมือนกัน แต่ข้างกับหลังไม่ไหว ขอออกแบบเรียบๆๆมาสวมใหม่ แล้วตั้งชื่อรุ่นใหม่แม่งเลย หน้าเอกตรีมบ้านเราก็มีนะ แต่ไม่รู้ยังอยู่ไหม เคยมีลูกค้ามาทำที่ร้านนานมากๆๆแล้ว เคยเห็นแต่ในรูป

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 ธันวาคม 2009
  10. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ชอบทุกชุดเลย :D

11. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0
    สวยงามทุกชุดเลย แหมๆๆ

12. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    เปกเมกาแม่มอลัง

13. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ไม่ไหวม้าง มันดู ใหญ่โต อวกาศ ๆไงไม่รู้

อันนี้คงแล้วแต่คนชอบ แต่ น้องติ่ง ไม่ไหววว :D:D:D:D

14. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ชอบกันชน หน้า R33 กับ R34 จริงๆ เเจ่มได้ใจ

15. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เมกาที่่แต่งจริง ๆ เค้าก็มาแต่ง แนว JDM กันน่ะส่วนใหญ่
    เพราะในบ้านเค้า งานมันเป็นชุด ๆ มา แบบนี้ เลยเบื่อ ๆ กัน
    โดยเฉพาะกันชน ลู
    ลิ้นหน้าลู เค้าก็มีโม กัน หลายแบบ
    1 ในนั้น อยู่ในรถ ที่ปรึกษา อ่า :D

16. De@thNotez

1,017
    69
    0
    จริงอย่างพี่เด่นว่าเลยครับ แถวนู้เค้าเปลี่ยนชุดแต่งกันเป็นว่าเล่น บางคันนี้ ใส่มันจะครบทุกแบบ สีอีกเปลี่ยนกันเป็นว่าเล่น เดวแดง เดวดำ เดวส้ม พอดีเจมาคันตอนแรกพี่แกทำฟ้าคาดขาว แล้วก็มาทำดำด้านเพ้นแอร์บรัช แล้วล่าสุดตอนนี้กับไปทำสีฟ้าอีกและ ตังเหลือกันจริงๆ :D:D:D

17. nismo B-14

nismo B-14 Member Member

106
    17
    18
    ชอบทุกแบบ

แต่ไม่มีตังทำ

555

18. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    เดี๋ยวไปขอทุน องกรค์ นาซ่า ก่อน

19. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    แนวจริงๆ..:D

20. De@thNotez

1,017
    69
    0
    ว่าจะไม่ลงคันนี้นะเนี่ยอดไม่ได้ลงซะหน่อย

เค้าว่ากันว่า เป็น Evo 3 Style

คันนี้แหละต้องขอทุนนาซ่า :D:D:D

21. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    แนวเมกา ครายชอบจัดไปพี่น้องงงง

22. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ตอนผมไปอยู่ที่นั่น แอบเห็นแต่งสวย ๆ หลายคันอยู่นะ.,

23. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    คันสุดท้ายนี่เกินคำบรรยาย ท่าทางแม่มโคตรหนักเลย

24. De@thNotez

1,017
    69
    0
    เปิดโมมั้ยละ :D:D:D

25. M_B14

M_B14 New Member Member

196
    78
    0
    บอกได้คำเดียวว่า สุด

26. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    สวย ๆ ทั้งน้าน

27. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    B14 นี่ที่สุดของที่สุดจริงๆ :cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้