ถ้าพี่ๆมีตังอยู่ซัก 40000 50000 พี่จะเอาไปทำอะไร

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Kom จาก วข.เทเวศร์, 28 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    1.ว่างเครื่องใหม่ SR20 TURBO

2.ทำสีปะผุทั้งคัน+ซันรูฟ

ถ้าเป็นพี่ๆจะเลือกทำสิ่งไหนก่อน :D

1. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    ผมเลือกข้อ 2 ครับ เพราะข้อ 1 ไม่พอ

แต่ข้อ 2 ก็ปริ่มๆ :D

---------- Post added at 10:53:42 ---------- Previous post was at 10:53:27 ----------

ผมเลือกข้อ 2 ครับ เพราะข้อ 1 ไม่พอ

แต่ข้อ 2 ก็ปริ่มๆ :D

2. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    ต้องดูรถครับ แล้วก็สภาพเครื่องเดิม เครื่องเดิมยังขับได้มั้ย ยังโอเคมั้ย ถ้าโอเค ก็เลือกข้อสอง เพราะปริ่มอะครับ
    แต่ถ้าเครื่องไม่ไหวแล้ว ก็เก็บตังค์เพิ่มอีกสัก 2 หมื่น วางเครื่อง หรือพอเพียง SR20DE ก็ปริ่ม

3. taywa

taywa New Member Privilege

1,241
    1
    0
    เลือกข้อ 2 ครับ เพราะของผมก็เป็นแบบนี้ เคี่องเดิม CA20 ผุทั้งคันโดนสะกิดมารอบคัน หลังคาแบบเน่าสุดๆ ....ข้อ 2 ครับ เพราะเครื่องก็ยังดีอยู่

4. bbwhite

bbwhite New Member Privilege

1,272
    5
    0
    .

สีสวยรถวิ่งไม่ได้ก็จบ

เครื่องดีรถผุ แต่วิ่งได้

ลองตัดสินใจดูครับ,,,,,,,,,,,,:D

5. blue90

blue90 New Member Member

1,251
    2
    0

พูดดี มีหลักการ ผมชอบครับ :D:D

6. taywa

taywa New Member Privilege

1,241
    1
    0

ผมเป็นแบบนี้อะ เครื่องดีรถผุ แต่วิ่งได้
    :D:D:cool::cool:

7. noy u12

noy u12 New Member Privilege

2,463
    7
    0
    ตกลงผมจะทำตามพี่นุนะครับ:D:D

เงิน 4-5หมื่น น้อยมาก แต่หายากโคตร:D:D
    ต้องดูองค์ประกอบของรถก่อนครับ
    ว่าเป็นไงบ้าง ถ้าสภาพเครื่องยังดี วิ่งดีไม่มีปัญหา ก็ไม่ต้องวางใหม่
    ถ้าสภาพสีรถพอใช้ได้ แต่ไม่ผุมาก ก็ทนใช้ไปก่อนไม่ต้องทำ
    เอาเงินที่มีทำช่วงล่าง เบรค โช้ค อะไรที่สำคัญก่อนครับ:):)

8. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0

พูดดี มีสาระครับ สนับสนุน :D:D:D:D:D:D:D

9. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0
    ข้อ2.....................................แต่ของผมตอนนี้เก็บตังไว้กินข้าวก่อนจะดีกว่า

10. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    ตามความเหมาะสมครับ.......................ต้องดูหลายๆอย่างครับ................ผมเลือก..........ข้อ 1 ครับ........

11. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    ผมเลือกไม่ถูกอ่ะครับ รักพี่เสียดายน้อง

ถ้าคันเก่ายังอยู่ เลือกข้อ2 ครับ อิอิ

12. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    เลือกข้อ 2เหมือนกัน เงาไว้ก่อน หล่อ สบายใจแรงไว้ที่หลัง

13. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38

เอ่อ คุ้นๆอ่ะครับ :D

แบบว่าให้อู่เค้าลอกสีออกให้หมด แล้วก็ปล่อยให้สนิมขึ้น ยังง่ายกว่าทำสี :D

14. SAN910

SAN910 New Member Privilege

272
    3
    0
    ขอเสริมนิสนึงครับ ผมเองทำมา5ปีที่แล้ว เผื่อคุณยังไม่เคยทำแบบลอกสีทำใหม่ทั้งคันจริงๆๆ ถ้าเคยแล้วขออภัยด้วยครับ แบบไม่ได้สาดสีแต่งขายตามเตนท์น่ะครับ เพราะเท่าทีสัมผัส รถท่านๆๆๆใน คลับ นี้ ทำสีกันแบบ จริงๆๆๆ ครับ ไม่ได้ สาดสี อิอิ :D:D:D:D:D

เวลาไปคุยกะอู่สี เช่น ลอกทำสีทั้งคัน 35000 (อันนี้รถผม5ปีที่แล้ว) เค้าจะนัดว่า ประมาณ 2 เดือน เสร็จ

แต่....................................................

เวลาลอกออกมาจริงๆๆ มันผุมากกว่า ที่ ตีราคาไว้ครับ ซึ่งก้อว่าเค้าไม่ได้ซ่ะทีเดียว ตอนไม่ลอก มันไม่เห็นนีหว่า อิอิ ซึ่งบางอู่ ก้อกัดฟันทำๆๆไป แต่ บางอู่ ก้อไม่ค่อยอยากจะรับทำรถเก่าสักเท่าไหร่ เฮ้อ.........

ก้ออาจยาวไปอีก (ของผม 6 เดือน) ซึ่งเค้ารับงานเคลมประกันเป็นชิ้นๆๆไวกว่าได้ตังเร็ว จบง่าย
    แล้ว ทีเล่ามาทั้งหมด ยังไม่รวมค่าอะไหล่จุกจิก (ที่หาย) เช่นกาววางกระจก ยางขอบต่างๆๆบางชิ้นที่ตอนถอดมันขาด เบ็ดเสร็จ เกินงบที่คุณมีอีก ในกรณี มี ซันรูฟ (ของผม จบ 42000ไม่มีซันรูฟ)

ที่พูดมาทั้งหมด อยากบอกให้ทำใจก่อนทำ ใช้คำว่า เตรียมงบเยอะกว่านี้ นิสนึง หรือ ใช้การตัดสินใจของคุณเอง ดีที่สุดครับ เงิน ก้อ ของคุณ ซึ่งหายากครับ สมัยนี้ ดูอันไหนยังพอทน ก้อใช้ไป อันไหน ไม่ไหว ก้อทำก่อน ส่วนเรื่องเครื่อง งบน่าจะปริ่มๆๆในกรณี SR 20 DE ส่วนSR20DETงบไม่พอแน่ๆๆครับ

ขอให้สนุกกับการสร้าง+ซ่อม รถคันใหม่ของเรา ครับ อิอิ
    :D:D:D:D:D:D:D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 ธันวาคม 2009
  15. SSS-G

SSS-G New Member Member

55
    0
    0
    ไม่ได้กวนน๊ะ ซื้อทองคำ แล้วรอไปขายหลังตรุษจีน ค่อยเอาเงินมาทำในสิ่งที่อยากทำ

16. JON_TNT

JON_TNT New Member Privilege

231
    1
    0
    ยังไงก็อย่าสาดสีนะคับ เพราะว่ามันสาดเสียซะมากกว่า ดังเช่นรถผม

17. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    อืม..............แชร์ความรู้กันครับ

18. madboy

2,808
    11
    38
    การลงทุนมีความเสี่ยง โปรดทำใจก่อนลงทุน :D

19. noy u12

noy u12 New Member Privilege

2,463
    7
    0
    แล้วถ้าซื้อบูลเบริด์มาเกร็งกำไร พอได้ม่ะครับพี่เอ

20. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อือ..............
    ถ้ามีแค่นี้เหรอ.........

อือ........... ผมไม่มีแอะ........ :rolleyes:

21. นั่งอ่านตั้งแต่อันแรกจนถึงอันสุดท้ายตอนนี้กำลังคิดอยู่ให้หนักเลยครับว่าจะยังไงดี

มีเรื่องจะถามพี่ๆด้วยครับพอดีวันนี้ไปเจอเครื่องมาตัวนึง SR20DET TURBO

ฝาขาวเค้าขาย 3 หมื่นกว่าๆ พวกพี่ๆโดนค่าวางเครื่องเท่าไหรครับ เอาแบบเบ็ด

เสร็จเลยนะครับ เปลี่ยนถ่ายของเหลวใหม่หมด ค่าวายสาย ทั้งหมดประมาณเท่าไหร

ครับรบกวนด้วยครับ พี่ๆ ผู้อาบน้ำร้อนมาก่อน

22. นั่งอ่านตั้งแต่อันแรกจนถึงอันสุดท้ายตอนนี้กำลังคิดอยู่ให้หนักเลยครับว่าจะยังไงดี

มีเรื่องจะถามพี่ๆด้วยครับพอดีวันนี้ไปเจอเครื่องมาตัวนึง SR20DET TURBO

ฝาขาวเค้าขาย 3 หมื่นกว่าๆ พวกพี่ๆโดนค่าวางเครื่องเท่าไหรครับ เอาแบบเบ็ด

เสร็จเลยนะครับ เปลี่ยนถ่ายของเหลวใหม่หมด ค่าวายสาย ทั้งหมดประมาณเท่าไหร

ครับรบกวนด้วยครับ พี่ๆ ผู้อาบน้ำร้อนมาก่อน :D

23. new@nymph

12,042
    38
    0
    ค่าวางวายสาย.................15000 บาท
    ค่าท่ออินเตอร์ตามวัสดุเหล็กหรือมิเนียม............2500-10000 บาท
    ค่าทำท่อไอเสียทั้งเสัน.................3000 บาท
    ค่าจิปาถะ.......ของเหลวต่างๆ........ครัช หวี ลูกปืน............6-7000

ปล.............เกียร์ออโต้ขับสี่ที่ติดมาไม่สามารถใช้งานได้นะครับ

24. เห็นราคาแล้วเหนื่อยเลยครับพี่ T_T

25. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D ราคาของยิ่งขี้นอยู่ ตอนนี้.......... :D

26. madboy

2,808
    11
    38
    กำตังไว้ 7 หมื่น ครับ :D

27. SAN910

SAN910 New Member Privilege

272
    3
    0
    ทำใจครับ ค่าบำรุงรักษา :D:D:D:D:D:D

28. new@nymph

12,042
    38
    0
    อิอิ...................................เอาสบายๆๆๆๆ......ก็ sr20-de auto อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้