ติดสเกิตข้างทรงนอก พร้อมกับตัวบังโคลนล้อหน้าได้ไหมครับ แนะนำหน่อย

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย zllh_hllz, 28 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zllh_hllz

zllh_hllz New Member Member

6
    0
    0
    คือมีคนเตือนว่าตอนเค้าติดสเกิตข้างแล้วพอรถมันผ่านไปหลายปีนานๆ มันเกิดสนิมขึ้นที่ตรงเอาบังโคลนออกไปอะครับ เนื่องจากซิลิโคนมันเริ่มเสื่อมสภาพ
    จึงอยากรบกวนปรึกษา ถ้าติดบังโคลนไปด้วยกับสเกิตข้างต้องทำอย่างไรบ้างครับ

2. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    ส่วนตัวคิดว่ามันไม่สวยนะครับ ถ้าใส่สเกิตแล้วเอาบังโคลนกลับมาใส่

แต่ถ้าจะใส่ อาจจะต้องแปลงบังโคลนแทน โดยใส่สเกิตไปก่อน แล้วค่อยหาจุดยึดติดทับสเกิตอีกที

ถ้าบังโคลนเดิมโรงงาน ต้องมีตัดแน่นอนครับ

แต่รถผมตอนถอดมันมีพลาสติกคลุมซุ้มล้ออยู่ (ให้ศูนย์ติดมาให้ตอนซื้อรถ คล้าย ๆ กรุยาง)

บังลงมาถึงตรงยบังโคลนนะ ขนาดถอดบังโคลนออกแล้ว ก็ยังช่วยบังพวกน้ำได้อยู่

3. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ดิสเพลย์คันข้างบน หล่อจังๆ

4. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ของผมถอดทั้งซุ้มเลย

5. zllh_hllz

zllh_hllz New Member Member

6
    0
    0
    ขอบคุณครับ

6. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    ไม่น่าจะผุ ตังบอกเอาไว้กันโคลนที่จะกระเด็นโดนข้งรถ รถโหลดใส่อาจจะติดเวลาขึ้นลูกระนาดแล้วก็หัก

7. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ติดแล้วมันจะไม่หล่อ ถ้าอยากหล่อ ก็ไม่ต้องติด อิอิ พี่เด่นสอนมา

8. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ไม่น่าจะมีปัญหาถ้าถอดออก

9. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

ถูกต้องครับ

ของผมใส่ล้อ 17 เลยต้องแกะออกนานแล้ว

เวลาไปลุยๆ แล้วมาล้างรถ มีทรายไหลออกมาเกือบกิโลนะครับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้