อยากรู้ว่า Damp ฝากระโปรงหลังนี่ช่วยอะไรได้บ้างครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย i9n0r, 31 ธันวาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. i9n0r

i9n0r New Member Member

65
    1
    0
    อยากรู้ว่า Damp ฝากระโปรงหลังนี่ช่วยอะไรได้บ้างครับ แล้วเวลาเปิดดังๆนี่ฝากระโปรงหลังมันสั่นๆ ถ้า Damp นี่จะหายไหมครับ ว่าแต่ที่กระโปรงหลังใช้กี่ผ่นครับ จะได้เตรียมตังไปถูก :D

2. Tar E36

Tar E36 New Member Member

137
    4
    0
    สำหรับรถเก๋งญี่ปุ่นส่วนมาก ถ้ามีการติดซับอยู่ท้ายรถ ก็ควรแดมป์ครับ จะลดอาการสั่นของฝากระโปรงลงได้ระดับหนึ่ง แต่ยังไงอย่าลืมว่าความถี่ตําๆมันคือการแรงสั่นสะเทือนอยู่แล้ว ถ้าเปิดอัดแรงๆก็ยังต้องมีอาการสั่นกระพือของกระโปรงท้ายอยู่บ้างแหละครับ

สำหรับรถเก๋งขนาดทั่วๆไปก็ 1แผ่นครับ ราคาพร้อมติดตั้งเต็มที่ไม่เกิน 1200 บาท ถ้าหาได้ถูกหน่อยก็ราวๆ 800 บาท

i9n0r ถูกใจสิ่งนี้
  3. i9n0r

i9n0r New Member Member

65
    1
    0
    ขอบคุณมากคร๊าบ:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้