รบกวนสอบถามพี่ๆ ที่ เปลี่ยนเพลาท้ายครับ

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย the_gamez, 28 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. the_gamez

the_gamez New Member Member

751
    1
    0
    ไม่ทราบว่า เพลาท้าย ของ คราวน์ ราคาเท่าไหร่ครับ
    แล้ว ค่าดัดเเปลงใส่ราคาเท่าไหร่ครับ ... ขอแบบ ละเอียดๆ นะพี่

ขอบคุณครับ

2. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ก็ตามที่คุยกันใน MSN นะครับ แต่จะลงรายละเอียดที่ผมทำมาให้ดูคร่าวๆ อีกทีครับ

1. เพลาท้ายคราวส์ทั้งเส้น ประมาณ 5000 -
    2. เปลี่ยนลูกปืนล้อ 1150- /ข้าง
    3. เปลี่ยนผ้าเบรคประมาณ 700-
    4. ค่าแรงถอด-ใส่ (ร้านน้าเหลิม) 800-
    5. ค่าโรงกลึงทำเต้ารับแหนบขึ้นใหม่ ประมาณ 1000 - (จำไม่ค่อยได้)
    6. เปลี่ยนลูกเฟืองใหม่จาก 4.7 เป็น 4.1 3500 -
    7. เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเฟืองท้าย
    8. ดุมล้อพอดีของที่มาเจาะจาก 5 รู เป็น 4 รู แล้ว เลยไม่เสียเงินค่าแปลง ถ้าทำก็ประมาณข้างละ 600- ได้มั้ง

เท่าไหร่ไม่รู้ รวมๆ เอาเอง อิอิ

3. the_gamez

the_gamez New Member Member

751
    1
    0

ขอบคุณครับ ละเอียดยิ้บเลย อิอิ

4. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    ตาเกียร์ เขาเจ็บมาเยอะ โดนมาก็แยะ น่ะ 555+ :D

5. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    :D:D:D:D ทำไปก็เพื่อรถสุดที่รัก อิอิ

6. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    :D :D :D :D :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้