มีปัญหาเรื่องรถคับรบกวนพี่ช่วยหน่อยคับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย jokerstar, 6 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jokerstar

jokerstar New Member Member

58
    0
    0
    ผมใช้รถ Isuzu tfr เครื่อง 87 ตอนนี้ผมใส่โบ z อินเตอร์ เปลี่ยนฝาปั๊มแล้ว อย่างอื่นเดิมหมด แต่ผมว่ามันไม่ค่อยวิ่งเลย เหมือนมันจะสุดเร็วอะคับประมาณว่าแรงแต่ท่อล้อไม่หมุนอะคับอยากรู้ว่าผมต้องทำอะไรเพิ่มอีกบ้างคับรบกวนเซียนทุกท่านช่วยตอบด้วยนะครับนะคับ (เด็กขอนแก่น) :eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek:

2. Chawanun

Chawanun New Member Member

86
    0
    0
    คลัชลื่นรึยังครับ ผมว่าลองเปลี่ยนคลัชดูก่อนครับ

3. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    รอฟังด้วย

4. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    เดี๋ยวเย็นนี้จะหาคำตอบมาให้นะคับ

5. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

แนะนำตามความคิดของผมนะคับ เอาแบบสเต็ปพื้นฐานเลยนะคับ :D

- เท็สปั๊มใหม่
    - ซ้อนหวีครัช + ผ้าทองแดง (จะใช้เป็นแบบก้อน หรืออัดผสมก็แล้วแต่ความชอบ)
    - ไล่เฟืองท้ายใหม่ 3.9 - 3.7 (จะทำให้รถเดินยาวขึ้น ไหลดีกว่าเดิม)
    - เปลี่ยนเกียร์ใหม่ เพราะเกียร์เดิมไม่ทน (มีผลต่อรอบการสับเกียร์ ทำให้เกียร์ยาวขึ้น)

- ยังงัยก็รอดูความคิดเห็นของพี่ ๆ ท่านอื่นอีกทีนะคับ
    - ผมก็ใช้ TFR เหมือนกัน (ไว้จ่ายตลาดอ่ะ)

6. jokerstar

58
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ
    รอฟังอีกคับ

7. jokerstar

58
    0
    0
    ถ้าเปลี่ยนเฟืองท้าย+เกียร์จะใสของอะไรคับพี่ ราคาประมาณเท่าไหล่คับ

8. EG4D

EG4D New Member Member

91
    0
    0
    แน่ใจเหรอบี ว่าเอาไว้จ่ายตลาดอะ....อิอิ:p

ความเห็นส่วนตัวนะ..เกียร์เจ..ตอนนี้ราคาแพงโคตร.. แต่เจ๋ง
    คลัชก็ 2ชั้นผ้าผสม หรือไม่ก็คลัช 3,000 ก็ได้
    เฟืองท้ายอะไรก็ได้ครับ ถ้าเป็นโตโยต้าก็ crown ...มีดรัม,ดิส
    ถ้าเป็นนิสสันก็เท่ห์หน่อย(มีเปิดตูด) อัตตราทดซัก 3.7-3.5 มั้งครับ..
    .............รู้ผู้รู้มาตอบอีกทีละกันครับ...........
    ขอให้แรงวันแรงคืน.....:p:p:p

9. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
    ผมว่าปั้มไม่ถึง ไม่ทราบว่าทำปั้มที่ไหน ผมก็อยู่ขอนแก่น ติด Not so cut เหมือนกัน แต่ยังไม่รู้จักคุณเลย ว่างๆๆก็เขามาทำความรู้จักกันก็ได้นะคับ

10. OLE_SUNG

OLE_SUNG New Member Member

12
    0
    0
    ถ้าอยากแรงก็ลองเขามาคุยกันก็ได้คับ ติดสติกเกอร์เหมือนกันก็อยากจะรู้จักกันบาง รับรองมีแต่มิตรภาพร่วนๆๆ ว่างๆๆก็ลองเข้ามาค่ยกันที่ ปตท.ในมอขอนแก่น สาวเยอะมากๆๆ เห็นรถคุณบ่อยอยู่เรียนราชมงคลใช้ไหม ผมก็เรียนที่นั้นเหมือนกัน เจอกันก็ทักท้านได้ อิอิ

11. Chawanun

86
    0
    0
    หื่นไม่หื่นก็เข้ามาได้ครับ เด๋วก็หื่นไปเอง
    เข้ามาแลกเปลี่ยนกันได้ ทุกเย็น จะให้ชัวร์ๆก็จะเป็นวัน จันทร์ พุธ ศุกร ครับ

12. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    จริงๆเซ็ทโบแล้ว เปลี่ยนฝาน่าจะยกเทสไปเลย ถ้าปั๊มโอเค ควันมีตุ่ยๆแล้ว
    ก้อไปไล่ดูคลัทช์ว่าลื่นไม๊ ถ้าของเดิมๆเล่นเต็มๆ มีสิทธิ์ลื่น เพราะของผมก้อลื่น
    ถ้าเท้าไม่หนัก อัพของนิดหน่อยก้อเข้าที่เข้าทางแล้วคับ
    ส่วนเรื่องระบบส่งกำลัง ถ้างบไม่ถึงเกีย เจ ก้อเกียเดิมนี่แหละไล่เฟืองท้ายซัก 3.5
    อันนี้ได้มาจาก พี่เจี๊ยบ นะคับเค้าว่า มาได้เหมือนกันกับเกียเดิม และสเตปที่คุณทำอยู่
    พอรู้เพราะค่อนข้างหาข้อมูล เยอะส่วนรถก้อไม่ได้ทำไรเท่าไหร่อะคับยังเดิมๆอยู่เลย

---------- Post added at 21:21:55 ---------- Previous post was at 21:21:32 ----------

จริงๆเซ็ทโบแล้ว เปลี่ยนฝาน่าจะยกเทสไปเลย ถ้าปั๊มโอเค ควันมีตุ่ยๆแล้ว
    ก้อไปไล่ดูคลัทช์ว่าลื่นไม๊ ถ้าของเดิมๆเล่นเต็มๆ มีสิทธิ์ลื่น เพราะของผมก้อลื่น
    ถ้าเท้าไม่หนัก อัพของนิดหน่อยก้อเข้าที่เข้าทางแล้วคับ
    ส่วนเรื่องระบบส่งกำลัง ถ้างบไม่ถึงเกีย เจ ก้อเกียเดิมนี่แหละไล่เฟืองท้ายซัก 3.5
    อันนี้ได้มาจาก พี่เจี๊ยบ นะคับเค้าว่า มาได้เหมือนกันกับเกียเดิม และสเตปที่คุณทำอยู่
    พอรู้เพราะค่อนข้างหาข้อมูล เยอะส่วนรถก้อไม่ได้ทำไรเท่าไหร่อะคับยังเดิมๆอยู่เลย

13. jokerstar

58
    0
    0
    ขอโทษพี่ๆ Not so cute ทุกคนด้วยนะครับที่ไม่ได้บอกกล่าว ว่างๆจะไปทำความรู้จักคับ
    พอดีเพื่อนเอามาให้ติดอะคับ ขอโทษจริงๆ

---------- Post added at 22:16:36 ---------- Previous post was at 22:16:18 ----------

ขอโทษพี่ๆ Not so cute ทุกคนด้วยนะครับที่ไม่ได้บอกกล่าว ว่างๆจะไปทำความรู้จักคับ
    พอดีเพื่อนเอามาให้ติดอะคับ ขอโทษจริงๆ

14. Hardy Boyz

Hardy Boyz New Member Member

48
    0
    0
    ไม่เปนไรครับอยู่แก็งเดียวกันว่างๆก้อเข้ามาคุยแลกเปลี่ยนความรู้กันได้ที่ปั๊มนี่แหละได้ทั้งดูสาว คุยเรื่องรถ พอข้องใจก็ออกไปเทสรถกัน มีแค่นี้แหละครับ ถ้าจะเข้ามาก็โทรามาแล้วกันครับเบอร์ใครก้อได้ครับ

15. Chawanun

86
    0
    0
    เข้ามาเลยครับ ถ้ากลัวไม่ชัวร์โทรหาก่อนก็ได้้
    เบอร์ผม อยู่ใต้รูปแหล่ะครับ

---------- Post added at 12:05:39 ---------- Previous post was at 12:05:23 ----------

เข้ามาเลยครับ ถ้ากลัวไม่ชัวร์โทรหาก่อนก็ได้้
    เบอร์ผม อยู่ใต้รูปแหล่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้