ช่วยแนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย zeropl, 17 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zeropl

zeropl New Member Member

15
    0
    0
    ไอ้เขียวแวนผม ขับอยู่ดีๆ พอแตะเบรคเท่านั้นเอง :eek: ไฟโชว์รูปน้ำมัน แบต เบรค หมดเลย เครื่องดับ แหม๋ แล้วมันดับกลางถนนอีก เสียวเลย :cry: พอแก้ไขได้ เป็นซักระยะนึง ขับปกติ :D
    เช้าวันนี้จะไปชลบุรี เสี่ยงดูอาการ สตาร์ทก็ปกติ :D ขับไปหน่อยเดียว มาเลยอาการ แตะเบรค อาการ
    เดิม แต่พอขับไปได้ระยะนึง ปกติอีก จากนั้นก็ปกติจนกลับมาจากชลบุรี สังเกตอาการตอนที่เป็นกลางคืน คือจอดรถนานประมาณ 3-4 ชั่วโมงจะเป็น
    พอจะมีคำแนะนำให้ผมรักษาไอ้เขียวแวนผมบ้างไหมครับ
    ช่าวยผมทีครับ สงสารไอ้เขียวแวนมัน

2. Nitcha

Nitcha New Member Member

640
    1
    0
    อาการแบบนี้น่ากลัวจัง ขอให้หาสาเหตุเจอเร็ว ๆ นะครับ ผมไม่มีความรู้ รอผู้รู้นะครับ

3. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ลองเข้าร้านที่อยู่แถวๆเมืองชลเช็คดูยังครับปรึกษาช่างก่อนก็ได้ครับ

4. zeropl

15
    0
    0
    ผมอยู่เส้นเกษตร-นวมินทร์ครับ วันนั้นไปเที่ยวชลฯ
    มีร้านแถวเกษตรแนะนำไหมครับ

5. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ใช้แก๊สรึป่าวครับ ถ้าใช้ลองปรับจูนแก๊สใหม่ครับ :)

6. zeropl

15
    0
    0
    เครื่องคาบูธรรมดาครับ

---------- Post added at 13:29:23 ---------- Previous post was at 13:28:40 ----------

เครื่องคาบูธรรมดาครับ
    ที่สังเกตนะครับ เวลาเครื่องร้อนระดับนึงแล้วจะไม่เป็นครับ นอกจากต้องจอดนานๆประมาณ 4 ชั่วโมงขึ้นไป

7. NV_Pom

NV_Pom New Member Member

52
    0
    0
    รถผม คาร์บู เกียร์ออโต้ จะเป็นตอนเช้า ถ้าเปิดแอร์ ออกตัวแล้วดับกลางอากาศ ตอนนี้สันนิษฐานว่า
    1.ตั้งชดเชยรอบแอร์ต่ำไป
    2.ตั้งไฟอ่อนไป

สงสัยต้องไปติดวัดรอบซะแล้ว

8. 8ฮ0556

8ฮ0556 New Member Member

64
    0
    0
    อาการแบบนี้ใกล้เคียงจะเหมือนกับผมนะ คือ ถ้าจอดติดไฟแดง เครื่องจะเบาแล้วดับ เคยตั้งรอบเพิ่มแล้วเพราะสันนิฐานว่ารอบแอร์อาจดึงแต่ก็เป็นเหมือนเดิม(จะเป็นตอนเครื่องร้อนนะครับ)ถ้าเครื่องเย็นก็ไปได้ต่อแต่จะกลับมาเป็นเหมือนเดิม ลองดูนะครับว่า วาล์ลยันหรือป่าว ถ้ารอบตกด้วยอาจจะลูกหลวม (จากที่เคยเป็น)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้