ภาพงาน Wonderworld Gym. เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาครับ

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย Ton@CityMania, 27 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    มาพบกันอีกแล้ว กับภาพที่เอามาฝากเป็นประจำครับ

สำหรับงานนี้ ก็เป็นงานจิมคาน่าที่ถือว่า ใหญ่ที่สุดแห่งปี และเป็นสนามสุดท้ายของปีนี้

ก่อนที่จะเปลี่ยนเป็น 2010

เริ่มด้วยบรรยากาศสนามแข่งก่อนคับ ช่วงเช้า

ที่นั่งชม หรือ อัฒจรรย์ใหญ่มาก นั่งสบาย ชิวๆ

กรวยที่วางนอน คือ สัญลักษณ์บอกทาง ว่าเลี้ยวเข้าซ้ายหรือขวา ตามกรวย

และที่ขาดไม่ได้คือ ตำแหน่งการวางกรวย ชัดเจน

รถน้องโต ผู้จัดงานนี้หล่ะ ถ่ายมาเป็น พรีเซ็นเตอร์ซะเลย

จุดสตาร์ทและเต้นท์ต่างๆพร้อมสำหรับการลงทะเบียน

เหล่าบรรดา staff รอ stand by อยู่แล้ว

ทางเข้าสำหรับรถแข่ง กับทางเข้า pit มีป้ายบอกชัดเจน

หมวก ไม่ได้วัดฝีมือ

รถส่วนใหญ่ ถูกเซ็ทมาเพื่อการแข่งแบบนี้กันแล้ว มีเพียบปรับแต่ง ยาง ลมยาง ช่วงล่างกันนิดหน่อย ก็พร้อมแข่งกันได้เลยคับ กีฬาชนิดนี้ จึงถือว่า เป็นกีฬาที่ลงทุนน้อยที่สุด

พี่ป๊อป หรือ จารย์ปู่ แชมป์เก่า สมัยนั้น เป็นโซลูน่า เกียร์ออโต้ที่เร็วทีสุด ครั้งนี้ก็มาร่วมสนุกด้วย กับ new yaris

พี่เอ นักขับจิมคาน่าเก่า ก็เช่นกัน ผวนตัวเองไปเล่น drift แต่ก็มาร่วมสนุกด้วยคับ รถสวยมาก

งานนี้ได้ตาอ๋องเจ้าเก่า มาเป็นพิธีกร พร้อมกับพี่อั๋น หรือจารย์อั๋น มาช่วยเพิ่มความสนุกสนาน ( ชอบเสื้อพี่มาก ควาญช้างเนี่ย สระอา หายไป จะอ่านว่าไรหว่า

ตอนกลางคืน มีงานปาร์ตี้ด้วยครับ แหม่ ครบครันจริงๆ งานนี้ออกแนวกันเองๆสนุกสนานคับ

มือโปรเกียร์ออโต้ อย่าง นายแจ๊ส ไม่พลาดอยู่แล้วงานนี้

สำหรับสนามนี้ บังคับให้ใส่หมวกและถุงมือ พร้อมชุดแข่งเฉพาะบางรุ่นด้วยคับ ดูดีนะ ดูเป็นสากลดี

แจ๊ส one make race หรือบรรดา ผู้คลั่งไคล้ การแข่งแบบ circuit เข้าร่วมมากมาย

จารย์ปอม ก็มาครับ

ขับแต่ circuit ไปนาน กลับมา ก็ยังขับเนียนเหมือนเดิม

พี่บอย ขจรศักดิ์ก็มาร่วมสนุก

คนซ้าย ตาเอ ชูก้าบีช สปอนเซอร์งานนี้ด้วยคับ แถมเอาแก๊งค์ VIP มาโชว์ เด๋วรอดูครับ

แล้วก็มาประชุมนักแข่งครับ โดยให้พี่เป๊ก เจ้าของ wonderworld กล่าวถึงกิจกรรมที่จะมีในปีหน้าด้วย

นักแข่งเข้าร่วมมากมาย

เปิดให้ walk course อีกรอบก่อนแข่ง

สังเกตุดีๆ มีแต่มือโปรๆมาร่วมสนุก ไม่ว่าจะเป็น pro circuit , pro drift , pro gymkhana

บรรดาสาวกดริ๊ฟท์ติ้ง ทีม injection ก็มาร่วมสร้างสีสรรค์ครับ

คราวนี้ไปดู VIP กันบ้างคับ สวยๆทั้งนั้น ไม่ต้องบรรยายอะไรมากมายคับ บอกได้แค่ว่า ... สุดอ่ะ

ล้อเน้นๆ

ซุ้มของ พี่โอ๋ racing garage ขายโดย น้องอ้วน AE สงสัยอนาคตต้องเรียกน้องอ้วน HONDA แระ เห็นว่าอยากจะเปลี่ยนรถแล้ว

งานนี้มีพริตตี้นะคับ จาก sugar beet มาสร้างสีสรรค์

2. nicecar

nicecar New Member Member

468
    15
    0
    เอาอีกครับ

3. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เยี่ยมเลยคับ รูปสวยมากๆ ถูกใจคับ ++

4. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    รูปสวยๆเหมือนเดิม :D

5. Cyber-Asti

Cyber-Asti New Member Member

1,682
    4
    0
    รูปสวยมากคับ

6. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    รอชมรูปต่อครับ

7. mInnu

mInnu New Member Member

434
    10
    0
    มีอีกมั้ยครับ...

8. รูปสวยมากๆครับ~~~

9. ppakin

ppakin New Member VIP

98
    0
    0
    รูปสวยคับๆ

10. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ขอบคุณคราบ

11. MAO KIGKOG

MAO KIGKOG New Member Member

455
    5
    0
    ขอบคุณสำหรับรูปสวย ๆ ด้วยจ้า อิอิ

12. ^::N_u_N::^

^::N_u_N::^ Member VIP

623
    8
    18
    สวยงามคับพี่

13. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    กำลังมันส์เลย..

14. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    ขออีกๆๆๆๆๆๆ

15. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    แจ่มเลยครับ

16. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0
    งานนี้ได้ตาอ๋องเจ้าเก่า มาเป็นพิธีกร พร้อมกับพี่อั๋น หรือจารย์อั๋น มาช่วยเพิ่มความสนุกสนาน ( ชอบเสื้อพี่มาก ควาญช้างเนี่ย สระอา หายไป จะอ่านว่าไรหว่า

แ ห ม ช่ า ง คิ ด จ ริ ง ๆ ฮ่ ะ โ ห ย ฮ่ ะ โ ห ย

17. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
    แจ๋วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

18. pongzen

pongzen Member Member

99
    4
    8
    ภาพสวยสุดยอดเลยครับ....อยากให้มาถ่ายรถให้บ้าง อิอิ

19. meopok

meopok New Member Member

117
    0
    0
  20. Sandy

Sandy New Member Member

129
    3
    0
    ภาพสวยครับ...แต่...ไม่มีรูปรถเราเลย...แง!!! T . T"

21. Aong-race-shop

Aong-race-shop Legend (R.I.P.)

671
    5
    18
    เป็นการแข่งขัน ที่ยาวนาน ครับ แต่สุดจริง
    ขอบคุณนักแข่ง สนาม และผู้สนับสนุนทุกท่าน
    ปล.คืนวันนั้น ตื่นมาอีกทีก็รู้ตัวว่า เช้าแล้ว
    หลับไปตอนไหนก็ไม่รู้ 5555ไม่ได้กลับบ้าน
    หลับเฉยเลย555ขอบคุณทุกๆท่านครับ
    (นายโต เก่งมาก)

22. MiNiGaL~♥

MiNiGaL~♥ New Member VIP

217
    9
    0
  23. โอ๋ RACING GARAGE

โอ๋ RACING GARAGE Active Member VIP

1,733
    22
    38
    ภาพสวยมากครับ ต้น ขอเอารูปไปลงในเวบหน่อยนะครับ

24. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ขอบคุณครับ
    ภาพสวยเหมือนเดิมครับ

---------- Post added at 22:06:23 ---------- Previous post was at 22:06:04 ----------

ขอบคุณครับ
    ภาพสวยเหมือนเดิมครับ

25. ^::N_u_N::^

^::N_u_N::^ Member VIP

623
    8
    18
    สงสัยถ่ายแล้วไม่ติดอะป่าวอะพี่:D

26. Aong-race-shop

Aong-race-shop Legend (R.I.P.)

671
    5
    18
    ขอบคุณ ทุกๆท่านครับ
    ขอให้มีความสุข ความ เจริญ ปีใหม่นี้ มีความสุขเยอะๆนะครับ

27. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
  28. boatcedia

boatcedia Legend (R.I.P.)

1,269
    7
    0
    มันส์มากๆ ดึกมากๆ อิอิ รูปสวยมากคับ พี่ต้น

29. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ขอบคุณคับ

30. pond_injec

pond_injec New Member Member

16
    1
    0
    สวยสุดยอดเลยคับ ขอบคุญมากคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้