DUTSANช้างเหยี่ยบเเต่งไงไห้เเรงคับบบบบบบบ ^^^^^^^^^

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย sandanbagita, 15 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sandanbagita

sandanbagita New Member Member

3
    0
    0
    ขอ คำ เเนะ นำ หน่อย คับ พี่ๆ ผม พึ่ง หัด จะ เล่น รถ อะ ครับ มัน ต้อง เเต่ง อะไร บ้าง คับ รถ รุ่น นี้

มัน เครื่อง ดีเซล อะ คับ ต้อง ไส่อะไร ปรับ อะไร เเต่ง อะไร บ้าง คับผม ถึง จะ สวยเเละ เเรง ขื่น

บอกไห้ผมเข้าไจที่น่ะคับพี่ๆ ข้ออทิบาย ดีๆ หน่อย คับ ผมจะ ได้ เข้าไจ เเละ จะ รอง เอาไปทำดู
    ขอบคุน น่ะคับ ที่ ไห้คำ เเนะนำ ขอบคุน จิง ๆ คับบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ:D:D:D:D:D:D:D

2. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    แล้ว ทำ ไร กับ รถ ไป แล้ว มั่ง อะ ค่าา

ต้อง รอ พี่ พี่ สิงห์ ควัน ดำ มา ช่วย อิอิ

3. sandanbagita

sandanbagita New Member Member

3
    0
    0
    รถยังเดิมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ คับ พี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ผม รอ ถาม ดู ก่อน คับบบบบบบบบบบบบผม

ขอบคุนคับบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

4. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    (ปะผุ) ก่อนเลยอันดับแรก

ทำตัวถังให้เนี๊ยบก่อนครับแล้วค่อยว่ากันต่อเรื่องอื่น

หุหุ

5. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ทำคล้ายๆแบบนี้... น่าจะใช้ได้อยู่

6. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ขอข้อมูลเพิ่มเติมด้วยครับ ว่าตอนนี้รถเป็นไงบ้าง มีรูปทุกส่วนได้ยิ่งดี ขอบคุนครับ

7. narokawayg

narokawayg New Member Member

1,706
    16
    0
    ชอบมากครับรุ่นนี้ เป็นกระบะรุ่นเดียวเลยมั้ง ที่มีเส้นสายตัวถัง เคยแสวงหามาเล่น แต่พอไปลองขับแล้วขับไม่ได้ เพราะมันตอนเดียว พวงมาลัยแทบติดหน้าอกเลยครับ เลยอดเล่นไป

ถ้าจะเล่นก็แนะนำตัว4ขอ นะครับช่วงสั้น หารถที่ของครบที่สุดนะครับ โดยเฉพาะภายใน พวกเกจวัดหน้าปัดเรือนไมล์หาที่ใสๆที่สุดสภาพดีที่ใช้งานได้ เพราะหาซื้อไม่ค่อยได้แล้ว พวกเหลืองๆขุ่นๆนี่ บูรณะยากครับ รายละเอียดภายนอกขาดบ้างไม่เป็นไรเพราะยังมีขายเรื่อยๆ พวกโลโก้ ไฟ กระจัง ยังพอมีให้เบิกได้ และเป็นรถกระบะ รายละเอียดก็ไม่เยอะ เก็บง่ายครับ อ้อ ดูด้วยว่าพวกคัทซีผุมากหรือเปล่า ทางที่ดีหาที่คัทซีไม่ผุ สภาพดีๆมาเลยจะง่ายกว่าครับ

ต่อมาก็ปะผุทั้งคัน ทำแบบไม่งกเลยนะครับ เพราะถ้าทำแบบขอไปที อาจจะได้ทำอีกในภายหน้า เค่าปะผุจัดทรงบอดี้ เปลี่ยนอะไหล่พวกตัวถงและช่วงล่างทั้งคันที่เสื่อมสภาพ เตรียมไว้เลยต้องมีทะลุครึ่งแสนครับ

เครื่องเดิมถ้าไม่อนุรักษ์ก็ยกออกเถอะครับ กินน้ำมันและกำลังน้อย เอ ถ้าจำไม่ผิดเครื่องเดิมเป็น j14 หรือ 16 นี่แหละ ไม่แน่ใจมีเครื่องดีเซลหรือเปล่าที่เคยเห็นมาวางทีหลังทั้งนั้นเลยพวกตระกูล SD22 23

ถ้าจะวางก็แนะนำ SR หรือ RB นะครับ จะได้ไม่เสียตระกูลไป ยกเพลาท้าย Cedric ทั้งเส้นไปเลยครับยัดเต็ดสกาย+ได้ดิสหลัง

ภายในเอาไปหุ้มใหม่หรือถ้าจะซิ่งก็ใส่พวกหลังแข็งเอาครับ

เคยเห็นแก๊งช้างเหยียบที่ RCA นะครับสวยมากเลย มีคันสีส้ม SR โมเต็มเลย โหดดีครับ อีกคันสีขาวทำสภาพเดิมๆ สวยดีครับ

ลองดูในเว็บก็ได้นะครับน่าจะพอมีอยู่ครับ

8. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
  9. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    แล้ววววววววววววววววววววววววว ตอนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน นี้ รถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถ ทำ อะไรรรรรรรรรรรรรรรรรรรร แล้ววววววววววววววววว บ้างงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง ครับบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

ไมตี้เครื่องเดิม ถูกใจสิ่งนี้
  10. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    ูููู^^^^^

~๕ ๕ ๕

ไป แซว น้อง เค้า

11. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0
    รถคันแรกของบ้านผมเลยนะเนี่ย อิอิ

12. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ขอถามก่อนว่า เครื่องติดมาเป็นเครื่องอะไร

สภาพรถตอนนี้มาเป็นแบบไหน ทั้งบอดี้ ช่วงล่าง และระบบต่างๆ

แล้ว จุดประสงค์ของรถคันนี้ ต้บองการแบไหน

ใช้ยังไง แข่ง ขับทั่วไป หรือขับสนุกๆ

อยากแรงขนาด ไหน

ขอข้อมูลจะได้ตอบถูกทีเดียว :D:D

13. bird TaLent

bird TaLent New Member VIP

304
    1
    0
  14. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ผมเคยเจอะรุ่นนี้ แหละครั้งนึง บนทางด่วนพระราม 9 - รามอินทรา สีส้มปรี๊ดๆ ผมนี้ขนลุกเลย
    เจอะจากมอเตอร์เวย์ขึ้นทางด่วนนี้ผมถึงขับเฮ่ยสีสะดุดตา ล้ออลังมากๆ ดูเนี๊ยบแบบซิ่งๆอะครับ
    ยังแรงอีกต่างหากครับและอีกอย่างพี่คนขับนี้ไม่ธรรมดาสาวเห็นเป็นต้องกรีด 555+

ผมยังชอบเลยครับสุดมาก

สู้ๆครับ สวยดีครับรุ่นนี้

15. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    รอมาดู ^^

อย่างที่พี่ๆเค้าบอก ปะผุก่อน รวมแรงๆก้ จบเป็นแสน

---------- Post added at 01:05:28 ---------- Previous post was at 01:05:06 ----------

รอมาดู ^^

อย่างที่พี่ๆเค้าบอก ปะผุก่อน รวมแรงๆก้ จบเป็นแสน

16. otto9116

otto9116 New Member Member

77
    13
    0
    ได้ข่าวแว่วๆมาว่า รุ่นนี้กำลังมาแรง คาดว่าของบางชิ้นอาจราคาสูงมาก :eek:

17. DUKE_68

6,189
    129
    63
    ผมว่าเป็นมุก

18. chong sti

chong sti New Member Member

7
    1
    0
    น้องงงงงงงงงงงงงง ตามมมมมมมมมมมมมม ไปปปปปปปปปปปปปป ดูการทำรถของพี่ได้ที่

กดดูได้เลยครับhttp://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=367639

DEVILMAN ถูกใจสิ่งนี้
  19. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
  20. zatan

zatan New Member Member

153
    21
    0
    รุ่นนี้แหละที่เอาไปสอบใบขับขี่ :D :D :D

21. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    สมัยก่อน เอาไปวาง CA18 ดัดแหนบ ก็แรง ขับสนุกแล้วววว:D

22. DUKE_68

6,189
    129
    63

สุดเลยฮะคันนี้... :D

23. RA 720

RA 720 Well-Known Member Member

1,137
    88
    48
    .. หาแนวการทำก่อน ครับ ชอบแนวใหน เก็บข้อมูลเยอะๆ ตังค์(อันนี้สำคัญ)

เอามาฝาก แนว รังหนู

http://fws.cc/datsun/index.php?topic=61.0

อันนี้อะไหล่(แท้ยังพอมี) โลโก้ ยางกระจก ไฟต่างๆ กันชน กระจังแว่น(ใส่แล้วหล่อ) เพี๊ยบ ครับ

http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=302267

.......... ขอให้สนุกกับการแต่งรถนะครับ ..................... รอชม"ช้าง"ครับ ...................

24. Diesel Only

Diesel Only New Member Member

158
    2
    0
    ผมกำลังทำอยู่คันนึงเหมือนกันครับ ทำมาเกือบ 4 ปีแล้วครับ ทำไปทำมา จะสองแสนอยู่แล้วครับ

25. SuperSohc

SuperSohc New Member Member

232
    0
    0
    วันนี้เพิ่งเจอสีส้ม แถวๆ มอขอนแก่นคับ

ข้างนอกสวยมากๆ

แต่ไม่รู็แรงรึป่าว

แอบเห็นเกจ์ตรึมเลยเหมือนกัน

26. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    ผมชอบนะช้างๆ

27. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    .....เป็นไปได้...ขอให้ทำ ภายนอก เดิมๆ สะอาดๆ...เส้นคมๆ แล้วยัดล้อกล้วย 15 กว้าง 10.5 เครื่อง ค่อยทำแรง ยัดโบ หรือ วางใหม่

..แล้วแต่งบเลยคับ.....เอาภายนอก ก่อนดีกว่า............

28. BrabusMania

BrabusMania New Member Privilege

392
    12
    0
    ผมว่าเปลี่ยนจากแรง มาทำแนวหล่อเนี๊ยบเก็บกริ๊บน่าจะเข้าท่านะ ดูมีคุณค่าดีด้วย

29. EsquiOZ

EsquiOZ New Member Member

54
    0
    0
    เอาช้างออกก่อนครับ ช้างเหยียบอยู่ รถมันไม่มีแรงครับ

30. platongtato

platongtato New Member Member

118
    4
    0
    ปะผุ ฮา......

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้