MR2 in .......... Petchaboon (บิ้วกันอีกที)

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย PipEz NeKo, 26 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PipEz NeKo

PipEz NeKo New Member Member

192
    1
    0
    ทริปนี้ไปเที่ยวเพชรบูรณ์กับเพื่อนๆปีใหม่2007 สมาชิกหายไปจากครั้งก่อน 2 คัน เนื่องจากรถนอนอู่ ระยะทางไม่ไกลมากเหมือนคราวที่ไปปาย (ตอนนั้นวิ่งไป2000กว่าโล) ระยะทางรวมๆประมาณ 1000 กม.ครับ เผื่อคนที่ไม่อยากไปไหนไกลมากๆ ไว้เป็นแนวทางเที่ยวปีใหม่ครับผม

day : 1 ยิงยาวจาก กทม. ถึงเขาค้อครับ อากาศดีมากๆ ที่พักถูกด้วย

2. PipEz NeKo

192
    1
    0
    day : 2 เที่ยวน้ำตก ไหว้พระธาตุ แล้วก้อไปนอนที่ อช.น้ำหนาวคับ

3. PipEz NeKo

192
    1
    0
    day : 3 ออกจากน้ำหนาว (หนาวจิงๆ) แล้วไปต่อสระบุรีอีกคืนแล้วค่อยกลับบ้านคับ

4. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    คันนี้ไปทุกที่ทีมีทางจริงๆ เด๊ยววันอังคารนี้ผมก็จะเอารถวิ่งกลับไปฉลองปีใหม่ที่หาดใหญ่ อยากถ่ายรูปบ้าง แต่วิ่งอยู่คันเดียว ถ่ายแล้วเด๊ยวจะดูแปลกๆ ยังไงอยู่ 55555

5. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    หนาวที่ไหนกัน รถเหงื่อออกเชียว ^ ^

6. PipEz NeKo

192
    1
    0

แบบว่าวิ่งมาเหนื่อยอ่ะคับ :p:p:p

7. AraRick

AraRick New Member Member

78
    1
    0
    เห็นรูป จขกท แล้วนึกถึงรถผมกับเพื่อนเลยอะ ใครว่ารถNAไม่แรง DC2ก็ใช่ย่อย:D

8. AraRick

78
    1
    0
    รูปไม่ขึ้นแฮะ

9. JiMmY_DioZ

JiMmY_DioZ Member Member

218
    2
    18
    เคยไปนอนที่หอสมุดนานาชาติ ที่เขาค้อเหมือนกันครับ

คืนละพันเอง ต่อ หลัง อยู่ริมหน้าผาด้วย ตื่นเช้ามายืนดูทะเลหมอกจากระเบียงห้องนอนได้เลย

อยากไปอีกเหมือนกัน เขาค้อ ก็หนาว + อากาศดีมากเลยครับ

10. PipEz NeKo

192
    1
    0

เห็นด้วยค้าบบบบ

ป.ล. แต่ว่าเวลาขับตามนี่รำคาญชะมัด เสียงพี่แกโวยวายเหลือเกิน (พวกวีเทคเป็นงี้ทุกคันรึป่าวหว่า??)

11. PipEz NeKo

192
    1
    0
    แล้วปีนี้ไปเที่ยวไหนจิม ยังไงก้อขับรถระวังด้วยนะ :):):)

12. Jibjeep

Jibjeep New Member Member

354
    0
    0
    เดี๋ยวเอารูปมาโชว์มั่ง
    แสลงหลวง น้ำหนาว เข้าค้อ ภูหินร่องกล้า
    ปีใหม่ขับรถระวังกันหน่อยก็แล้วกันครับ เพิ่มเติม
    เมื่อเช้าฟังข่าวเมาแล้วขับจะไม่รอลงอาญาแล้วน่ะครับ ติดคุกลูกเดียวน่ะครับยังไง
    " เมาไม่ขับหาแฟนคลับ(ขับ) จะดีกว่าไหม "

13. AraRick

78
    1
    0
    ฮ่าๆ จริงครับ เสียงตดมันดังเหลือเกิน ยิ่งขับตามในอุโมงค์นี่เสียงโหดมาก

14. JiMmY_DioZ

218
    2
    18

ปีนี้อยู่สมุยคับพี่ไปป์

ทำงานตั้งแต่วันที่ 31 ธค ถึง 14 มค

เมื่อคืนตอนแรกจะไป countdown พะงัน เพราะท่าเรืออยู่ใกล้สนามบินมากเลย

ฝรั่ง ญี่ปุ่น น่ารัก สวยๆ เอ็กซ์ๆ ตรึมเลยพี่ แต่งตัวกันประมาณว่า บีกินี่ยังอายอ่ะ

แต่งไปรอขึ้นเรือตั้งแต่ 2 ทุ่ม 5 ทุ่มยังไม่ได้ขึ้นเรือเลย คนเยอะมากๆ เพราะเป็น countdown แถมเป็น Fullmoon อีก

สุดท้ายเลยต้องกลับไป countdown ที่หาดเฉวงแทน คนก็เยอะเหมือนกัน พลุ กับ โคมลอยเยอะมาก ปล่อยกันเป็นสายเลย

แล้วพี่ไปปืไปไหนครับ

ปล. ที่บ้านผมอยู่ภูชี้ฟ้า บอกว่าหนาวมากๆ เดี๋ยวนี้มีถนนคนเดินแล้วด้วย

15. JiMmY_DioZ

218
    2
    18
    รถเพื่อนผม DC5 เสียงก็ดังนะครับ แต่ออกทุ้มๆนุ่มๆ ไม่แป๊ดดดดดดดดด...........

แบบ tec คันอื่นเลยอ่ะครับ งง

เมื่อก่อนใส่ท่อ spoon ตอนนี้ใส่ท่อ Feel's ก็ทุ้ม นุ่ม แต่ตอน start ใหม่ๆ เสียงดังโพดๆ

16. AraRick

78
    1
    0
    สงสัยเพราะเป็นK20ล่ะมั้งครับ ตระกูลBเห็นแป๊ดกันหนุกหนาน:D

17. PipEz NeKo

192
    1
    0

ปีนี้ไปกาญจนบุรีคับ

อยากไปฟูลมูนมั่งอ่ะ ไม่เคยไปเลย อยากไปสัมผัส.............

18. Jibjeep

Jibjeep New Member Member

354
    0
    0
    อัพ..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้