ถอด/หุ้มพวงมาลัย

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไปครับๆๆๆ, 26 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากทราบว่าเคยถอดพวงมาลัยกันบางไหม/ถอดยากไหม/ถอดยังไงคับ
    คือผมอยากหุ้มพวงมาลัยใหม่ แต่กลัวร้านถอดไม่ดี
    หรือพี่ๆๆมีที่ไหนแนะนำไหมคับ
    คอบคุนคับ

1. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    ถอดไม่ยากครับ มีแค่ไขควงกับบล๊อคกากบาท ก็น่าจะออกแล้วครับ

2. notjambar

notjambar New Member Member

163
    1
    0
    ร้านวิชัยการเบาะ อยู่แถวห้วยขวางครับ งานดีครับ

3. Jibjeep

Jibjeep New Member Member

354
    0
    0
    ถอดไปได้ก็ดีครับ ตั้งพวงมาลัยตรงล้อตรง ไขควงคลายน็อตด้านหลัง น่าจะมีน่ะไม่แน่ใจถ้าไม่มีค่อยๆเอามือดึงแป้นแตรทีละด้านมันเป็นสลักครับพอหลุดและดึงสายไฟแตร แล้วเอากากระบาทเบอร์ 17 ไขน็อตตัวกลางครับ แล้วใช้มือทุบ 4 ด้านวนไปเลรื่อยๆ
    ถ้าไม่ออกทุบเรื่อยๆ ถ้าไม่เคยรื้อจะค่อนข้างแน่น แล้วเอาไปหุ้มร้านก็วิชัยการช่างตามน็อตบอก หุ้มมา 4 พวงและ
    จะเอาแบบไหนบอกเขาได้หนัง กลับ หนังแท้ เทียม หนังรู คริปเหลือง ด้าย แดง ด้ายเหลือง ตามชอบ ตามสไตน์เเราเลย
    ราคาที่หุ้ม 1500 ต่อวงครับ(ของผมหนังแท้+หนังรูเหมือน trd ตัดด้านข้าง ) เพื่อนผมหนังกลับก็ราคานี้
    ระยะเวลาก็ส่งเช้าพรุ่งนี้ได้หรือตอนเย็นขึ้นอยู่กับงานหน้าร้านครับ และอีกร้านลาดพร้าว 911 หรืออะไรไม่แน่ใจงานเนียบครับ
    เวลาใส่กลับก็ทำตามขั้นตอนย้อนกลับ ใส่พวงมาลัย ไขน้อตเบอร์ 17 ตัวกลาง ใส่สายแตร ปิดฝาแตร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้