ขอขอบคุณทุกคนที่มามิตติ้งในวันที่ 10-Dec-2009 นะครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย pookpui, 11 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    มิตติ้งคราวนี้ก็ผ่านไปได้ ก่อนอื่นก็ต้องขออภัยกับสิ่งต่างๆเหล่านี้ก่อนที่จะขอขอบคุณครับ

ขออภัยในความไม่สะดวกในเรื่องดังกล่างต่อไปนี้ครับ
    1. เรื่องเวลาการจัด เนื่องจากมีช่วงเวลาเว้นว่างจากการเปลี่ยนสถานที่ค่อนข้างเยอะ ทำให้หลายคนไม่สามารถอยู่ต่อด้วยกันจนจบงานได้ เอาไว้ครั้งหน้าถ้าผมได้มีโอกาสจัด ผมจะบริหารเวลาในส่วนนี้ให้ดีขึ้นครับ
    2. สถานที่จัดงาน ที่จอดรถ เนื่องจากผมไม่เคยมีประสบการณ์การจัดมิตติ้งเองมาก่อนเลย ทำให้พวกเราไม่ได้จอดรถรวมกันตั้งแต่แรก แต่รอบสองที่เมืองโบราณ พี่ทีช่วยจัดการให้ จนทำให้พวกเราได้จอดร่วมกัน และถ่ายรูปหมู่ได้ อีกทั้งสถานที่จอดรถทั้งในเมืองโบราณ และร้านอาหาร ที่จอดมีฝุ่น ทำให้รถเพื่อนต้องโดนฝุ่น ดูหมองลงไปนิดนึง ต้องขออภัยด้วยนะครับ
    3. ขออภัยพี่ตี๋ และจิ๊บครับ ที่ผมไม่ได้ถ่ายรูปแล้วนำมาลงให้ แต่คิดว่าคงอื่นคงมีถ่ายรูปให้แน่นอนแระ ไว้เด๊ยวได้รูปรวมทั้งหมดเมื่อไหร่ ผมจะไร้ท์ซีดีส่งไปให้ครับ
    4. ขออภัยเพื่อนผู้ร่วมใช้ถนนทุกท่าน ที่วิ่งรถอยู่ในเส้นทางที่พวกเราผ่านทั้งหมด เนื่องจากพวกเราไม่ได้มิตติ้งกันนานมากแระ พอมิตติ้งก็เลยอัดอั้นกันนิดนึง ทนไม่ได้ที่จะไม่เอาลูกรักของตัวเองวิ่งกันอย่างสนุกสนาน ก็เลยวิ่งกันอย่างที่เห็น ขออภัยในความไม่สะดวกมา ณ ที่นี้ ด้วยนะครับ

และขอขอบคุณสิ่งต่างๆ เหล่านี้ครับ
    1. ขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกคนครับ (พี่ยอด พี่ณุ พี่บอย พี่หนุ่ม พี่ไปป์ โอห์ม ทัด พี่นัด พี่ที พี่บอย พี่แปะ พี่เอก พี่นก จิ๊บ พี่ตี๋ คุณดิสต์ คุณกร ชิ้ว) ที่มามิตติ้งพร้อมกันรถของพวกเราทั้งหมด 18 คัน ในวันมิตติ้งครับ (แบ่งเป็น MR2 ทั้งหมด 14 คัน และเพื่อนๆ ที่ไม่ได้เอา MR2 มาอีก 4 คัน)
    2. ขอบคุณ RACING WEB ที่ทำให้พวกเราได้รู้จักกัน และได้มิตติ้งกันในเมื่อวานนี้ครับ
    3. ขอบคุณสถานที่ ที่พวกเราไปมิตติ้งกันครับ (ปั้ม ปตท. ดินแดง, เมืองโบราณ สมุทรปราการ, ร้านระเบียงทะเล บางปู, ท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ และถนนทุกสายที่พวกเราขับผ่าน)

สำหรับรูปมิตติ้ง ผมได้ตั้งกระทู้ไว้แล้ว แบ่งออกเป็นภาคๆ ทั้ง 4 ภาค ตามสถานที่ที่ไปกัน ดังนี้นะครับ

ภาคแรก ปั้ม ปตท. ดูได้จากลิ้งค์นี้ครับ http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=699188
    ภาคสอง เมืองโบราณ ดูได้จากลิ้งค์นี้ครับ http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=699204
    ภาคสาม ร้านอาหารระเบียงทะเล ดูได้จากลิ้งค์นี้ครับ http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=699218
    ภาคสี่ ท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ ดูได้จากลิ้งค์นี้ครับ http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=699229

สำหรับรูปต้นฉบับทั้งหมด รวมทั้งคลิปวีดีโอ และวีดีโอ ที่เพื่อนๆ ช่วยกันถ่ายกันในช่วงเวลาที่พวกเรามิตติ้ง ไว้ผมรวมรวบได้จากทั้งหมด จะไร้ท์ลงใส่แผ่น DVD แล้วเป็น สคส. ต้อนรับปี 2010 ให้กับเพื่อนๆ ชาว MR2 ที่มามิตติ้งเมื่อวานทุกคนนะครับ

สำหรับคนที่ไม่ได้มาเมื่อวานนี้ ยังไงรอมิตติ้งครั้งหน้าครับ น่าจะเริ่มอีกครั้งช่วงต้นปี 2010 ถ้าเพื่อนๆว่าง ก็มาแจมกันได้นะครับ

สุดท้ายนี้ขอขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคน และหวังว่าเมื่อวานคงกลับบ้านมีความสุขกันนะครับ จากมิตติ้งเมื่อวาน ผมรู้สึกดีใจครับ ที่ "MR2 เมืองไทย ไม่แพ้ชาติใดในโลกแน่นอนครับ" ขอบคุณทุกๆคนครับ:D:D

2. ขอบคุณโจ้มากๆ ครับ จัดงานได้เยี่ยมมาก ส่วนเรื่องอื่นๆ ผมว่าไม่ใช่ข้อผิดพลาดหรอกครับ เป็นเรื่องธรรมดาของ meeting ใหญ่ๆ ต่างหาก เพราะจำนวนรถเยอะครับ จัดได้ขนาดนี้ก็เยี่ยมมากๆ แล้วครับ

แล้วเรื่องทริปต่างจังหวัด ได้เปิดประเด็นคุยกันบ้างไหมอ่ะครับ อยากเอา MR2 ไปเปิดหลังคารับลมหนาวบนเขาหรือชายทะเลอ่า

3. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    มีได้คุยแล้วครับพี่ยอด คงไประยองอะครับ รีสอร์ทเพื่อนพี่ที น่าจะไปช่วงต้นปีหน้า แต่วันเวลาเมื่อไหร่ คงจะมีการแจ้งอีกทีนึงครับ

4. JiMmY_DioZ

JiMmY_DioZ Member Member

218
    2
    18
    อยากเอา รถขึ้นปาย หง่ะ

เห็นพวก. Big bike. แล้วอิจฉา

5. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    ขับรถทางด่วนมันมาก ขอบอก ขอบอก ^ ^

6. nutmagic

nutmagic New Member Member

33
    0
    0
    ขอบคุณโจ้มากนะครับ ที่เป็นแรงดูแลทั้งเรื่องจัดมิตติ้ง เรื่องจัดรูปลงเวป เรื่องแผ่นซีดี ส.ค.ส. ทุกสิ่งอย่าง

ที่โจ้ได้ทำมา ผมยกให้เป็นมัคทายก ประจำ Mr2 คลับครับ พี่น้องงงง ^^

งานหน้าไประยอง ผมยินดีช่วยเหลือเต็มที่นะครับโจ้ มีอะไรให้ช่วยโทรปรึกษาได้ครับ ....

เรื่องที่พัก การเดินทาง ... ขอเสนอเป็นวันเสาร์ที่13 - อาทิตย์ที่14 กุมภาพันธ์ 2553 ครับ.

7. PipEz NeKo

PipEz NeKo New Member Member

192
    1
    0
    ขอบคุณโจ้มากครับ เมื่อวานสนุกมากกกกกกกกกกกกกก

น่าเสียดายที่เมื่อวานรถไม่ค่อยสมบูรณ์ไม่งั้นนะ เมื่อวานไม่ต้องรอให้พี่หนุ่มเปิดหรอก 555+

ยังไงก้อช่วยเป็นคนประสานงานเรื่องต่างๆให้ด้วยนะครับ (ค่าจ้างรับไปแล้วนะ 100นึงอ่ะ :D)

เรื่องอื่นอย่าไปคิดมาก ทำดีแล้ว

ป ล ลงรูปเร็วถึงใจดี ขอบคุณอีกทีครับ

8. Jibjeep

Jibjeep New Member Member

354
    0
    0
    ขอบคุณโจ้อีกเสียง
    แล้วรูปจะค่อยๆลงให้น่ะครับ ใจเย็นๆกันน่ะครับ

9. t - s t y l e

t - s t y l e New Member Member

62
    0
    0
    ทุกอย่างออกมาดีแล้วครับ ค่อยๆช่วยกันปรับปรุงกันไป
    เอาใจช่วยทุกฝ่ายครับ ... 086-3535055

10. pookpui

1,304
    6
    38
    ขนาดพี่ไปป์ไม่สมบูรณ์ ยังไฟลุกออกท่อเลยนะครับ ผมเห็นนะ อิอิอิ ว่าแต่วันนี้เอาไปจัดการยังครับพี่ ท่อไอเสีย

ขอบคุณทุกๆคนอีกครั้งครับ สำหรับงานเมื่อวานนี้ อิอิอิ

11. nu2000gt

nu2000gt New Member Member

217
    3
    0
    ขอบคุณโจ้และพี่ๆน้องๆทุกท่านครับ.........สุวรรณภูมิสนุกมาก........เสียดายแทนคนไม่ได้ไป

12. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    สนุกด้วย อีกเสียงครับ ครั้งหน้าขอให้เยอะขึ้นๆ ครับ

13. boy wc

boy wc New Member Member

132
    0
    0
    เสียดายมากเๆๆๆๆๆจิงๆคับพี่นุ :cry: มิตติ้งหน้าไม่พลาดแน่นอน:D
    ---- ดีใจครับที่ได้มาอยู่ในคลับนี้ ----

14. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    โคตรมันส์คับ
    ขอบคุนพี่โจ้มาก ๆ นะฮะที่จัดให้ได้เจอกัน
    ดีใจที่ได้เจอพี่ ๆ ผู้ใช้ หรือ ไม่ได้ใช้ หรือ เคยใช้ เอ็มอาร์ทูนะคร้าบ

มันจ้าบเจง ๆ ^^

15. jasma_arm

jasma_arm New Member Member

277
    1
    0
    เนื่องด้วยงานและเวลาไม่ลงตัวต้องขอโทดด้วยคร้าบๆๆ อดไป:cry::cry::cry::cry:

เบอร์ใหม่0838373231

16. PipEz NeKo

PipEz NeKo New Member Member

192
    1
    0

เรียบร้อยแล้วครับ รื้อออกมาปรากฎว่าท่อ Front pipe ขาดครับ ไม่ใช่แค่ร้าวอย่างที่เข้าใจ โดนไป500 สบายจัย :D:D:D

17. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0

จอดรถข้างรถพี่ไปป์ตกใจเลยนึกว่ารถจะงอแงซะแล้ว ดีที่ไม่ใช่รถตัวเอง สบายใจไป ^ ^

18. pookpui

1,304
    6
    38
    ยังดีครับพี่ไปป์ยังไม่เสียหายมาก เปลี่ยนเฉพาะ Front Pipe อย่างเดียว แต่เจ้าของรถต้องชื่อ Pipe ห้ามเปลี่ยนมือนะครับ อิอิอิ

19. t - s t y l e

t - s t y l e New Member Member

62
    0
    0
    ไม่เป็นอะไรมากก็ดีแล้วครับ

20. sw20_turbo

sw20_turbo New Member Member

28
    2
    0
    เสียดายครับคราวนี้ไม่ได้ไป เพราะไม่รู้จริงๆว่ามีmeeting

ไว้คราวหน้าจะไม่พลาดครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้