รบกวนพี่ ๆ เรื่อง กล่อง ecu evo

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย NAR_C, 23 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NAR_C

NAR_C New Member Member

266
    1
    0
    กล่อง ecu evo 123 มานต่างกันยังไงครับ
    แล้วมีกล่อง ecu ตัวใหนใช้แทนกันได้มั้ยครับ
    ขอเบอกล่องด้วยครับ
    ขอบคุนครับ

2. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    ที่รู้ๆ...แรงม้าที่ต่างกันของ EVO I II III ต่างกันเป็นสิบตัว ส่วนหนึ่งก็มาจาก ความต่างกันของ ECU นี่ละครับ
    ส่วนตัวที่เคยใช้ กล่อง ECU ของ EVO I และ EVO III ความรู้สึกต่างกันพอควรครับ ปลาย หนืด ปลายวิ่ง ต่างกันเห็นได้ชัดเลย

3. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ข้อมูลในรอมจะไม่เหมือนกัน เช่นการจ่ายน้ำมัน ไฟจุดระเบิด
    แต่เอามาทำรอมแล้วก็เหมือนกัน

4. โอ๊ต MIDWAY

โอ๊ต MIDWAY New Member Member

496
    7
    0
    ครับ....อยากรู้ครับ

5. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    ลองไปที่ Ralliart พระราม 9 ดีครับ เขามีโปรแกรม Ralliart Japan สามารถ Edit Rom ได้อ่ะครับ รถไรก็วิ่งดีขึ้นได้ ดีกว่าใส่ E-manage แน่นอนครับ ลองดู จะเปิด Miss firing ก็ได้นะครับ ทำได้ แบบมี ROm ไว้เปลี่ยนไง สนใจลองโทรไปดูนะ 027197842-3

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้