ไฟเตือนน้ำมันหมดไม่โชว์

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย tomy>>tec>>, 26 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tomy>>tec>>

tomy>>tec>> New Member Member

742
    35
    0
    พอมีวิธีเช็คหรือแก้ไขตรงไหนบ้าง สับไมล์ มาพร้อมกับเกียร์ธรรมดา

ตอนแรกๆก็ขึ้นปกติ แต่หลังๆชักเริ่มเก เดี๋ยวนี้ไม่โชว์เลย แต่ตอนเติมน้ำมันก็ยังขึ้นอยู่

รบกวนด้วยครับ หลอกให้เข็นซะเมื่อยไปหลายวัน

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    รอคนข้างล่างมาตอบครับ

3. kai555

kai555 New Member Member

5
    0
    0
    รอฟังอยู่คับรถผมก็เป็น

4. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ของผมเข็มมันสวิง ไปๆมาๆอ่ะครับ ประมานว่า เหยียบทีก็ลดหวบๆ พอขับปกติก็เด้งขึ้นมาอีก ปกติมั้ยเนี่ยยย

5. Prajuab.d

Prajuab.d New Member Member

75
    6
    0
    เรื่องเข็มแกว่งผมว่ามันปกตินะ เพราะมันทำงานตามลูกลอย แต่ไฟน้ำมันหมด ของผมก็เป็นไม่โชว์ ค่าซ่อมแพง ต้องเปลี่ยนยกลูกลอย ไม่ทำดีกว่า

6. Tiewpairach

Tiewpairach New Member Member

34
    0
    0
    รถผมก็ เกิดปัญหานี่อยู่ รอผู้รู้ต่อไปครับ

7. sdee

sdee New Member Member

56
    3
    0
    -ของผมเปลี่ยนลูกลอยครับประมาณพันกว่าบาทไฟว่างเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้