MR2 in Pai .........เตรียมตัวเที่ยวปีใหม่ได้แล้วครับ ..........

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย PipEz NeKo, 17 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PipEz NeKo

PipEz NeKo New Member Member

192
    1
    0
    อันนี้เป็น Trip ที่ผมไปเที่ยวกับเพื่อนๆเมื่อปลายปี 49 นะครับ เก่าไปนิด พอดีเพิ่งหารูปเจอครับ

เอาไว้เป็นแนวทางสำหรับผู้ที่ยังม่ายรู้จาไปไหน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 ธันวาคม 2009
  2. PipEz NeKo

192
    1
    0
    วิ่งย้อนลงมาเที่ยวบ่อน้ำพุร้อน ช่วงก่อถึงปายครับ

3. PipEz NeKo

192
    1
    0
    ย้อนลงมาอีกหน่อย(รึป่าวหว่า) มานอนค้างที่ อช. ห้วยน้ำดังครับ

4. PipEz NeKo

192
    1
    0
    ต่อ ต่อ

5. PipEz NeKo

192
    1
    0
    มาดูธรรมชาติบ้างดีกว่า

6. PipEz NeKo

192
    1
    0
    สุดท้าย กับบรรยากาศยามเช้า

7. สวยครับ บรรยากาศดี เหมาะแกการพาแฟนไปเที่ยวครับ

8. ToMx

ToMx New Member Member

27
    1
    0
    รูปวิวสวยนะครับ ใครถ่ายเนี่ย....

9. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    สวยดีครับพี่ไปป์ ทำให้ยิ่งชั่งใจ สิ้นปีนี้จะขับรถกลับบ้านดีมั้ย ชอบขับรถพจญภัยอะ อิอิอิ

10. PipEz NeKo

192
    1
    0

คนถ่ายแอบมาดูตั้งแต่เมื่อไหร่หว่า.....

แล้วปีนี้ไปไหนดีคับเพื่อน เอารถซิ่งไปรึป่าวเนี่ย

รีบๆสรุปด้วย จาได้เตรียมรถทัน:cool::cool::cool:

11. Jibjeep

Jibjeep New Member Member

354
    0
    0
    คุณไปป์ชอบเทียวแบบนี้เหมือนกันหรือ แนวเดียวกัน
    หากไปชวนกันมั่งเนอะจ๊ะ

12. PipEz NeKo

192
    1
    0

จัดไปค้าบบบบ ว่างๆเอารูปมาแบ่งกันดูบ้างคับ จิ๊บ:D:D:D

13. nu2000gt

nu2000gt New Member Member

217
    3
    0
    บรรยากาศดีมากครับไปป์........รถสปอร์ตกะธรรมชาติงามๆ

14. JiMmY_DioZ

JiMmY_DioZ Member Member

218
    2
    18
    ขับ mr2 เหมือนกัน แต่ทำไม แฟนไม่เห็นน่ารักเหมือนแฟนพี่ไปป์เลยหง่ะ (แซวเล่นนะค๊าบ)

ผมก็เพิ่งกลับมาจาก ห้วยน้ำดัง - ปาย - ปางอุ๋ง - แม่ฮ่องสอน - อินทนนท์ - เชียงใหม่ อากาศดี สาวน่ารัก มากมายอ่ะ

พอดีช่วงนี้ทำงานที่สมุยครับ ทำ 15 วัน หยุด 15 วันเลย เที่ยวซะกระจาย

เห็นที่พี่ไปป์เอารูปมาแล้วอยากเอารถขึ้นไปเที่ยวมั่งจัง แต่ปีนี้ไม่ทันแน่นอนครับ รถรื้อเหลืออยู่แต่ประตู

ถ้าปีหน้า จะไปยังไง บวกผมไปด้วยหนึ่งคนเลยครับ พี่ไปป์

สำหรับคนที่อยากถนอมรถ ไม่อยากขับขึ้นไปมีข้อเสนอครับ

พอดีเช็คราคารถเทรลเล่อร์มา เหมาคันไปลงในเมืองเชียงใหม่

เทรลเลอร์ 1 คัน ขนรถได้ 6 คัน ราคา 22,500 ตกคันละ 3750 บาท

ขากลับ คิดแยกคันๆละ 3000 บาท

แล้วตัวคนขับกับผู้โดยสารจะนั่งเครื่องบินตามไป หรือ รถทัวร์ รถไฟ ก็แล้วแต่สะดวกเลยครับ

ผมว่าราคาค่าขนรถมันไม่ต่างกับค่าน้ำมันเท่าไหร่

แต่สิ่งที่ได้คือ รถไม่ช้ำ คนขับไม่เหนื่อย ซื้อเวลาได้ อีกอย่าง บริษัทขนรถเค้าก็มีประกันภัยให้ด้วยครับ

พอดีบริษัทที่ผมเช็คราคา ผมเคยใช้บริการเค้าตอนเอารถไป กลับ ที่สุราด ครับ

ถ้าใครมีรู้จักได้ราคาที่ถูกกว่านี้ ก็แจ้งให้ทราบกันได้นะครับ

เผื่อเป็นอีกแนวทางกัน หน้าหนาวไปเปิด T-Bar กันเถอะ .................. :D:D:D:D:D

15. PipEz NeKo

192
    1
    0

สุดอ่ะ ทำงาน 15 วัน หยุด 15 วัน

เป็นผมคงตังหมดตั้งแต่หยุด 3 วันแรกแล้ว :cry::cry::cry:

16. boy wc

boy wc New Member Member

132
    0
    0
    น่าสนๆๆนะครับ แล้วไปขับ กินลม ชมวิว ตอนขึ้นเขาอย่างเดียว เข้าท่าๆๆ อิอิ ถ้าจัดทริปแบบนี้เอาด้วยนะค๊าบบบบ:D

17. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    น่าสนมาก ๆ เลยฮะพี่จิมมี่
    พี่ไปป นี่ลุยสุด ๆ เลยอ่ะงับ
    เพิ่งรุ้ก้อตอนมีทติ้งเนี่ยแหละ ว่าพี่ไปป เมพขริง ๆ

18. Jibjeep

354
    0
    0
    ปี 53 เลยไหม เอาเปล่าๆ
    ตั้งโปรเจ็คเลย อยากเหมือนกัน มันน่ามันดี
    ไปไหนไปด้วยแนวนี้ชอบๆ

19. PipEz NeKo

192
    1
    0

ผมว่าเริ่มต้นที่ "Tripสั้น" ไประยองกันก่อนดีกว่า ปลายๆมกราคมดีมั้ย

เด๋วบอกโจ้เป็นผู้จัดอีกรอบ รับตังไปแล้วใช้ให้คุ้ม 555+

เอาป่าวๆๆๆ เด๋วผมรับผิดชอบเรื่องร้านอาหารให้ :D:D:D

เผื่อติดใจจาได้ไปกันต่อทริปหน้ายาวๆ

20. TobZwa Neko

TobZwa Neko New Member Member

605
    7
    0
    +++++

เจ้าของกระทู้ครับ ตกลงไปไหนเนี่ยครับ
    ว่างนะเราหนะ อิอิ

21. Jibjeep

354
    0
    0
    ไปไหนไปหมดขอให้ได้ไป โจ้ ว่าไงคุณ

22. PipEz NeKo

192
    1
    0
    สุดท้ายก้อลงเอยที่........

Last Call ...... No More Bet

รึป่าวว้า......:p:p:p

23. PipEz NeKo

192
    1
    0

แล้วรถเสร็จแล้วหรอ ทันทริปหน้าชัวๆนะจิ๊บ งานหน้าไม่เอารถไปโกรธนะ:D:D:D

24. Jibjeep

354
    0
    0
    เสร็จวันนี้แล้วครับรถผม งวดหน้าได้เจอกันแน่ครับ

25. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    555555 มาแระๆ พอดีเพิ่งกลับมาฉลองปีใหม่ที่หาดใหญ่ เอารถคู่ใจกลับไปด้วย เลยไม่ได้เข้ามาตอบกระทู้เลย เอาเป็นว่าช่วงสุดสัปดาห์แรก หรือสุดสัปดาห์ที่สองของเดือนมกรา เด๊ยวจะนัดนอกรอบ เพื่อมาคุยกันเรื่องนี้นะครับ เด๊ยวผมจะไล่โทรหาเหมือนเดิม หลังวันที่ 1 มกราก็แล้วกัน (วันที่ 31 คงเมาทั้งวันทั้งคืน คุยไม่รู้เรื่องแน่ผม 555555)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้