จะขึ้นไปCount downเชียงใหม่ขอคำชี้แนะหน่อยคับ...

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย yodyayee, 23 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yodyayee

yodyayee New Member Member

716
    10
    0
    พอดีนัดแนะกะนัง nun_siไปเที่ยวปายกันแล้วจะลงมาเมาเชียงใหม่คืน31-1 เลยอยากจาถามว่าร้านไหนแหล่มๆคับ เพื่อนบอกมาเฟบบริคจะโอมั้ย แล้วห้องพักที่ทำเลดีๆในตัวเมืองราคาเหมาะสมๆมีมั้ยครับขอสัก 2 ห้อง ยังไงรบกวนพี่น้องชาวเชียงใหม่ด้วยนะคร๊าบบ:D

เพื่อนๆพี่ๆน้องๆมาแจมกันได้นะครับ:cool:

2. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    วอร์มอัพ คับ

3. chutjane

chutjane New Member Member

350
    1
    0
    ผมกลับ บ้าน ลำปาง อยากไปสมทบจัง

4. neverdie team

neverdie team New Member Member

304
    1
    0
    .....Uppppp!!!!
    คาราโอแกะริมทางก็พอไหวโน๊ะ.....:D:cool:

5. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
    ถ้าเที่ยวแบบคนเยอะๆขึ้นชื่อ ก็ มั้งกี้ กับ วอร์มอัพ คับผม(ไปมาแล้วเมื่อคืนก่อน ไม่ผิดหวัง) แต่ที่จอดรถถ้าไปดึก ลำบากคับหายากมาก
    ถ้าเน้นเป็นร้านอาหาร แนะนำ บ้านกับดอยคับ เปิดถึง ตี1 อาหารอร่อย เด็กเสริ์ฟแจ่มราคาไม่แรง
    ห้องพักถ้าไม้คิดมาก แนะนำ ศิรินาถ การ์เด้นคับ แถวๆตลาดต้นพยอย ที่แนะนำที่นี่เพราะ ที่จอดรถ สะดวกสบายคับ ไม่มีเนินหลังเต่าให้ลำบากใจคับผม

ส่วนในตัวเมืองถ้าไม่ซีเรียสเรื่องราคาแนะนำ แกรนด์ณภัทร ครับผม ใกล้ร้านเหล้าด้วย ห้องบรรยากาศดีคับ

6. Milchan11

Milchan11 New Member Member

799
    6
    0
    เจอกันที่ ปายย คับ ทุกท่าน (อ๊อดๆ จั๊กกิ๊งแกร๊ดๆ)

7. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    ดูเด็ก --> warm up, monkey shock!
    มันส์ มีอายุหน่อย --> riverside
    นั่งเรื่อยๆ ฟังเพลง ---> good view
    หาประสบการณ์ ---> + +

8. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ขึ้นไปเชียงใหม่ ทีไรไม่มีพลาดเลย

ร้านบูมหน่อย ก็วอรม์อัพอ่ะครับ ญ เยอะดี ราคาก็ไม่แพง ดื่มจนอ้วกได้หลายรอบเลย ผมสั่งเรดลิตร1ขวด+mixer จนหมดกลม บิลมาแค่ 1500 เอง เที่ยวกทม ยังไม่ได้ค่าเหล้าเลยนะนั้น

อีกร้านก็มั้งกี้อ่ะครับ แนะนํา2ร้านนี้

ถ้าร้านปิด ก็ขับรถไปต่อ โรงแรม จําชื่อไม่ค่อยได้อ่ะ จําได้คร่าวๆว่าชื่อ Resident มั้งส่วนมากคนไปต่อกันที่นี้ คนเยอะมาก

ศิรินาถ การ์เด้น ผมก็เคยไปพักนะ พักแถวย่านๆ ริมเมืองหน่อย ถนนกว้างขวางดี จะเข้าไปเที่ยวก็ใกล้ๆครับ ที่พัก ok ไม่แพง

หาที่พักใกล้ๆ มช หน่อยก็ดีคับ เพราะแถวนั้นอะไร มันก็ขาวไปหมด 55555

---------- Post added at 11:31:14 ---------- Previous post was at 11:30:59 ----------

ขึ้นไปเชียงใหม่ ทีไรไม่มีพลาดเลย

ร้านบูมหน่อย ก็วอรม์อัพอ่ะครับ ญ เยอะดี ราคาก็ไม่แพง ดื่มจนอ้วกได้หลายรอบเลย ผมสั่งเรดลิตร1ขวด+mixer จนหมดกลม บิลมาแค่ 1500 เอง เที่ยวกทม ยังไม่ได้ค่าเหล้าเลยนะนั้น

อีกร้านก็มั้งกี้อ่ะครับ แนะนํา2ร้านนี้

ถ้าร้านปิด ก็ขับรถไปต่อ โรงแรม จําชื่อไม่ค่อยได้อ่ะ จําได้คร่าวๆว่าชื่อ Resident มั้งส่วนมากคนไปต่อกันที่นี้ คนเยอะมาก

ศิรินาถ การ์เด้น ผมก็เคยไปพักนะ พักแถวย่านๆ ริมเมืองหน่อย ถนนกว้างขวางดี จะเข้าไปเที่ยวก็ใกล้ๆครับ ที่พัก ok ไม่แพง

หาที่พักใกล้ๆ มช หน่อยก็ดีคับ เพราะแถวนั้นอะไร มันก็ขาวไปหมด 55555

9. Nung_Maesot

831
    2
    0
    วันนั้นไปนั่ง หลัง มช. มาคับ ร้าน เดิมๆ เด็กน่ารัก ขาวจั๊ว อิอิ

10. yodyayee

716
    10
    0
    ขอบคุนทุกความคิดเห็นคับมีประโยชน์มากมายจิงๆ คิดแย้วน้ำยายไหยเยย ฮี่ๆ

ติดอีกนิดนุงคับคือ..ศิรินาถ การ์เด้น กะ แกรนด์ณภัทร 2แห่งที่ว่านี้พอจะมีเบอร์โทรมั้ยคับพอดีอยากจะโทรจองเลยกลัวไปแบบดื้อๆห้องจะเต็มหมดงานเข้าแหง่มๆ 55+

ขอบคุนพี่น้องชาวSiที่เชียงใหม่และผู้รู้ทุกทั่นล่วงหน้าคับ

11. GozilA

GozilA New Member Member

371
    2
    0
    ขากลับถ้ายังไม่เหนื่อย แวะเที่ยวขอนแก่นก่อนไหมคับ เด๋วSiขอนแก่นต้อนรับอย่างงามเลยคับ^^

12. sunchirogilbert

sunchirogilbert New Member Member

27
    0
    0
    วอมอัพ มั้งกี้ แฟร์ชั่น โมซีโมอา ไปจบ ที่ ซายูริ ครับ ยังไงเจอกันน่ะ แต่ถ้าจะไปวอมอัพ แนะนำให้ไป ตั้งแต่ 5 โมงครับ

13. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    แหม ไปซะไกลเลยนะพ่อคุณ แล้วจะไปกันยังไงนะ อย่าบอกนะว่าขับรถไป :D:D

14. YO_B20

YO_B20 New Member Member

84
    4
    0
    ถ้าเที่ยวก็ วอมอัพ , มั้งกี้คับ ส่วนตัวผม วอมอัพคับ
    แล้วก็ไปต่อ เฟรบริก เปิดถึงประมานตี 4-5 บูมสุดละคับ
    ถ้านั่งชิ่วๆก็ เส้น JJ คับ บรรยากาศดี

15. neverdie team

neverdie team New Member Member

304
    1
    0
    เป่างับ คิดว่าจะเอาเครื่องบินส่วนตัวของ เจ้าคุณพ่อไปน่ะ.....:D:eek::cool::p

^^^^^^^^^^^^^^^ สุโค่ยยย...จิงเลยเรา!!!^^^^^^^^
    :D:eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::D

16. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เอางั้นเลยนะน้อง แล้วแวะมาจอดแถวรัชดาบ้างนะ :D:D

17. Nung_Maesot

831
    2
    0
    ศิรินาถ การ์เด้นครับผม 053-904904
    แกรนด์นภรัท 053-266550

ลองหาข้อมุลในอินเตอร์เนตก่อนก็ได้คับ แต่ประทับใจมากคับ แกรนด์นภัทร ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องราคานะคับ

18. Milchan11

Milchan11 New Member Member

799
    6
    0
    -
    แน่นอน สิคับ ท่าน กอล์ฟ จะไปด้วยกันไหม ล่ะ ผมอะไปคนนึง sure padd (อ๊อดๆ จั๊กกิ๊งแกร๊ดๆ):D :D :D

19. yodyayee

716
    10
    0
    ขอนแก่นก้อน่าไปมากคับแต่เวลามันจำกัดมากมายนี่อ่ะจิ

วอมอัพต้อง 5 โมงเย็นเลยเหรอคับ:confused: เพื่อนมันบอกให้ไปก่อน 1ทุ่มผมยังว่าเลยว่าจะให้ไปช่วยยามเปิดร้านเหรอ มันบอกหลัง1ทุ่มที่ยืนก้อไม่มี - -":D okคับตามนั้นเลย

ขับรถไปนี่หละคับกอล์ฟจากภูเก็ตเลยแบบยาวๆแต่เป้นjazzนังนันเค้านะ :D

ขอบคุนคับสำหรับเบอร์ห้องพักเด๋วจะโทร ณ บัด Nowเลย:D

20. Nung_Maesot

831
    2
    0
    ขากลับมีเวลา ถ้าหิว แวะทานข้าวที่ตาก ก็กริ๊งกร้างบอกกันได้นะคับ เด่วขับรถออกไปหา อิอิ

ส่วนมั้งกี้ กะ วอมอัพ ต้องไปตั้งแต่เย็นคับ เอาเสื้อผ้าไปอาบน้ำที่นั่นเลยเด่วไม่มีที่คับผม คนเยอะจริงๆ

21. G Type R

3,607
    99
    0
    แอบอิจฉาเล็กๆ แต่ไม่มาก เพราะนึกถึงเชียงใหม่ตอนปีใหม่แล้ว กรุงเทพชัดๆ :D:D

22. yodyayee

716
    10
    0
    ไม่เปนไรกอล์ฟ ผมเกิดมาเพื่อสิ่งนี้:D

23. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    วอร์มอัพ อีกเสียง หาที่พักแถวๆนั้นแล้วเดินไปดีกว่าคับ

24. Nung_Maesot

831
    2
    0
    ที่พักแถวนั้น แนะนำ ดอยอินน์ คับผม ราคาไม่แพง มีที่จอดรถ ที่สำคัญใกล้มากๆ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้