รบกวนถามเรื่อง รถยุโรปนำเข้า กับ เรื่องความร้อน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย USAGI, 28 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. USAGI

USAGI New Member Lady Member

9
    0
    0
    คือ เคยได้ยินว่าพวกรถ Super car ถ้าซื้อกับตัวแทนจะเป็น Spec Thai แต่ถ้านำเข้ามาอาจจะ ฮีท บ่อย แล้วถ้าเป็นพวก Benz BMW จะมีปัญหามั๊ย ถ้าจะเอากลับจากอังกฤษ รบกวนใครคำแนะนำด้วยคะ

2. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    รถใหม่ๆไม่ค่อยมีปัญหาแล้วครับ

3. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    รุ่นใหม่ๆไม่ค่อยมีปัญหาแล้วคับ คงเป็นเพราะการออกแบบที่ดีขึ้นครับ
    ยังไงก่อนจะเอากลับลองศึกษาว่า รุ่นที่จะเอากลับควรจะมีรุ่นนั้นๆขายในเมืองไทยนะครับ
    โดยเฉพาะพวกเครื่องกับช่วงล่าง อะคับ ควรจะมีรุ่นที่มีขายในไทยที่สามารถใช้อะไหล่ร่วมกับ
    เจ้าคันที่คุณจะเอาเข้ามาครับ จะได้ไม่ปวดหัวเวลาซ่อม

4. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เคยได้ยินมาเหมือนกันครับ สงสัยต้องสั่งนำเข้าสเปกของเอเซียโดยเฉพาะ :D

5. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    รุ่นใหม่ๆคงไม่มีปัญหาแล้วหล่ะครับ

6. USAGI

USAGI New Member Lady Member

9
    0
    0
    ขอบคุณทุกคนสำหรับข้อมูลคะ

7. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมว่า รุ่นใหม่ๆ คงปรับปรุงมาอย่างดีแล้วคับ

8. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    ในฐานะที่ทำงานด้านรถยนต์

ขอบอกว่าต่างกันแน่ๆ ในแต่ละประเทศครับ ทางที่ดี เลือกประเทศที่สภาพอากาศใกล้เคียงกับไทยหรือร้อนกว่าไทยจะดีกว่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้