ล้อ w work s1 ดูแท้ปลอมดูยังไงครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย TIN HYYASIN, 25 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TIN HYYASIN

TIN HYYASIN New Member Member

30
    1
    0
    ช่วยบอกหน่อยนะครับ ผมไม่มีความรู้ด้านนี้ครับ
    ของผม 5รู100 ครับ ขอบ 17 แต่ดูไม่เป็นว่าแท้รึปล่าว สติ๊กเกอร์ในล้อไม่มีแล้วต้องดุแต่ภายนอกคับ

2. paul-factory

paul-factory New Member Member

59
    0
    0
    ดูลักษณะงานและรูปลักษณ์ก็พอบอกได้ครับ

แล้วก็ดูพวกบ่งบอก spec ล้อต่างๆว่าคมชัดและบ่งบอกอะไรบ้าง(อันนี้จำไม่ได้)ถ้ามีหมุดจะดูง่ายมันจะแยกชิ้นได้เห็นรอยต่ออย่างชัดเจนครับ

3. รู้สึกว่าของแท้ ก้านจะใหญ่กว่าของปลอมมม

4. <>B<>A<>L<>L<>

<>B<>A<>L<>L<> New Member Member

15
    2
    0
    ล้อ W-WORK S1 ของแท้ สังเกตุ ง่ายๆ

ตรงขอบก้านแมกตรงจุ๊บเติมลมจะมีโลโก้ WORK นูนๆ อยู่ครับ

หลังก้านแมกจะมีโลโก้ W-WORK ปั้มอยุ่เลยครับ

Ice_Breakers ถูกใจสิ่งนี้
  5. nu2000gt

nu2000gt New Member Member

217
    3
    0
    S1 เป็นล้อสองชิ้นและน้ำหนักเบา
    แข็งแรง ออฟลึกๆสวยมาก

Show Aof และ Ice_Breakers ถูกใจสิ่งนี้
  6. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    ถูกต้องครับ...ถ้าเป้นตัวไม่มีหมุดจะเป็นล้อ 2 ชิ้น ส่วนถ้ามีหมุดก็ 3 ชิ้นโลด ด้านหลังจะมีปั๊ม Made In Japan ตัวนูน พร้อมตัวที่เป็นรอยตอกบอกสเป็คล้อครับ

7. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    รุ่นนี้ของแท้ตรงริมสุดขอบแมกจะเป็นแบบม้วนพับขอบออกมาประมาณ 3 มิลคับ เป็นเอกลักษณ์เฉพาะที่ล้อปลอมเป็นแบบหล่อทั้งวงธรรมดาแล้วกลึงขอบทำไม่ได้คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้