รบกวนเรื่อง Code สี หน่อยครับ มีความคืบหน้ามานิดหน่อย

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย BOSSAPP, 7 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BOSSAPP

BOSSAPP New Member Member

179
    1
    0
    อยากรู้เรื่องโค๊ดสีอ่ะครับจะหาได้จากที่ใหนมันมีเลขกี่ตัวยังงัย คือว่าผมไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยอ่ะครับ ถ้าใครจะกรุณาช่วยรบกวนหาโค๊ดสีผมลองหาแล้วเจอมาเป็นแบบว่าไม่เข้าใจอ่ะครับ ยกตัวอย่างเลยดีกว่า

TV2 - Bayside Blue
    QM1 - White
    KR4 - Sonic Silver
    KV2 - Athlete Silver
    GV1 - Black Pearl
    AR2 - Active Red
    EV1 - Lightning Yellow
    LV4 - Midnight Purple II
    LX0 - Midnight Purple III
    WV2 - Sparkling Silver
    QX1 - White Pearl
    EY0 - Silica Breath
    JW0 - Millennium Jade

ข้างหลังอ่ะผมว่าน่าจะเป็นชื่อสีใช่มะครับ แต่สามตัวหน้าผมว่าไม่น่าจะเป็นโค๊ดสีเลยอยากจะขอรบกวนพวกพี่ ๆ ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ คือแบบว่าไม่รู้เรื่องเลยจริง ๆ แล้วโค๊ดสีผมจะหาได้จากที่ใหนบ้างครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 มกราคม 2010
  2. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    Code สี
    เดินเข้าไปถามร้านรับผสมสีได้เลย ครับ
    เค้ามี Chart แบ่งตามยี่ห้ออยู่ครับ
    ชี้เอาเลย ว่าอยากได้ สีไหน
    หรือ ถ้ามีตัวอย่าง ถือไปให้เค้าผสมให้ก็ได้ ครับ
    กระป๋องละประมาณ 800
    :)

ส่วนด้านบน เอาไปบอกร้าน เค้าก็ไม่เข้าใจหรอกครับ
    ต้องเห็นตัวเป็นๆ
    :)

3. BOSSAPP

179
    1
    0
    ขอบคุณมากครับ ทีแรกว่าจะทำสีเดิมทนแรงกดดันไม่ไหว มีคนพูดว่า "สีเดิมเดี๋ยวก็ชนอีก" เลยต้องเปลี่ยน อิอิ

4. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เหลือง-แดง-เขียว ไปเลยครับ โคตรเท่ห์เลยขอบอก
    จิงมั๊ยจ่า555

5. BOSSAPP

179
    1
    0
    โหป๋า เอาสามสีมาอยู่ด้วยกันเลยรึ เดี๋ยวมันตีกันพาผมไปชนอีก

6. BOSSAPP

179
    1
    0
    คร่าว ๆ นะครับ ใครพอมีความเห็นอะไรช่วยชี้แนะด้วยครับ

ตอนนี้ก็ประมาณนี้อ่ะครับ

7. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    โว้ววว

สุด ๆ ไปเลยครับ
    คร่าว ๆ นี่ เล่นซะตกใจเลยครับ

อยากได้สีไหนเอาตัวอย่างไปให้เค้าดูเลยครับ
    อย่างตอนผมทำสี ผมก็เอาไฟล์รูปคันที่ชอบ ไปล้างรูปมาให้อู่ดูเลยครับ
    แล้วเค้าจะพ่นมาใส่แผ่น ให้ดูเป็นตัวอย่าง ก่อนที่จะตัดสินใจทำครับ

View attachment 1517418

8. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    เห็นแค่ด้านข้างก็.....แหล่มมากครับ

ขอบอก................อิอิ

9. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    ที่อู่เค้าจามี แคตาล้อกให้เลือกสีอยู่นี่นา:)
    ตอนทำเลือกอยู่หลายเล่ม ดูจนตาลาย เลือกไม่ถูก
    สุดท้ายเลือก ของ honda ประมาณปี 93-98
    thahitian green mica (no.085) ก้ o นะ:D
    (แต่ส่วนตัวน่ะ ชอบรถสีขาวววววววววว):D

10. CaTTAROCK

CaTTAROCK New Member Member

290
    3
    0
    ของ ผมทำสีนี้ QM1 - White

แต่แคตตาล๊อกมาน BQM1 มั้งถ้าจำไม่ผิด แต่ขาวเดียวกานนะ ผมว้่า อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้