ขอระบายหน่อยนะครับ พี่ น้อง

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย jangkkk, 24 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jangkkk

jangkkk New Member Member

91
    0
    0
    ผมโดนมาล่าสุดที่สายเอเซีย ผมขับรถมาด้านขวาสุดเพราะกำลังจะแซงรถบรรทุกแต่อยู่ดีดีก็มีพี่ตำรวจขับรถมาด้วยความเร็ว(มาก)

จะแซงขวา ผมไม่ทันเห็นพี่ตำรวจก็ขับมาบาดหน้าผม แล้วผมก็จอดแล้วพี่ตำรวจก็ลงมา 2 นาย พร้อมกระบอง เดินมาบอกว่าทำไมไม่หลบ

ผมก็เลยบอกไปว่าก็ผมกำลังใช้ความเร็วแซงรถบรรทุกอยู่แล้วพี่ก็มาเร็ว ใครก็ไปทันเห็น มันก็บอกว่ามันจะรีบเอาผู้ต้องหาไปส่ง (ตอนนั้นก็

เวลา 4-5 ทุ่ม แล้วครับ )แล้วก็ขอดูใบขับขี่ผม พี่ตำรวจเค้าก็บอกว่า ไปเสียค่าปรับเลยดีกว่า ผมก็พูดไปด้วยความกลัวนะว่าให้ผมไปเสียข้อ

หาอาไรครับ รถก็ขับมา 100 เดียวเอง ใบขับขี่ก็มี . มันก็เลยโมโหแต่พอดีแม่ผมมาด้วย แม่ไปขอโทษมันก็เลยยอมให้ไป

(ขอระบายหน่อยนะครับ) ไม่ชอบเลยตำรวจแบบนี้ :cry:

2. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    อย่าไปเสียใจครับ........ปล่อยหมามันเข้ากรงไป

3. อั้มลูกตานันต์

อั้มลูกตานันต์ Active Member Lady Member

716
    31
    28
    เด๋วนี้

พี่เค้า เริ่มจะเหิมเกริมขึ้นทุกวัน ทุกวัน

4. แปลกเนอะ...สงสัยจาเป็นพี่น้องกัน...ที่ไหน...ที่ไหน..ก้อเหมือนกันหมดเลยอ่า...

5. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    ก้อเป็นซะอย่างงี้..ผมละเกลียดจริงๆพวกเนี้ย..แต่ไงก้อยังเชื่อว่าตำรวจที่ดีๆก้อมี..แต่ผมยังไม่เจอเท่านั้นเอง

6. hlom

hlom New Member Member

300
    10
    0
    ผมก็ไม่เคยเจอ

7. PL-7163

PL-7163 New Member Member

31
    0
    0
    ตำรวจดี คงไม่มีแล้ว...

8. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    อืม เหมือนกัน ขับๆอยู่มันก็โบกผมครับ
    มันเดินดูรอบคัน แล้วก็ถามว่าไปไหน
    ทำงานอะไร ไปทำไม
    ไม่รู้มันจะถามทำไมนะ โดนแบบนี้บ่อยมากเลยครับ แม่งถามเหมือนกันหมด
    แล้วมันก็ปล่อย เพราะผมบอกว่ากำลังจะไปทำข่าวครับ อิอิ

9. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    กร่างจริงๆ ทำยังกับอำนาจมีพลัง บันดาลให้แม่งได้ทุกอย่าง

10. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ตามมาดูสิ่งใกล้ตัว เจอทุกวัน

11. U*

U* New Member Member

171
    1
    0
    สมัยนี้ ก้อแบบนี้แหละ...น่าเบื่อ ขาดแลนน้ำใจ...

12. aj11

aj11 New Member Member

201
    2
    0
    ผมก็โดนพวก....(Dog)ถามอยู่บ่อยๆ ไม่รู้ว่ามันจะถามหา....อะไรนักหนา "ไปไหน ไปทำไม ไปหาใคร " (แม่ง)ไม่ใช่ผู้ปกครองซ๊ะหน่อย คำถามที่โดนที่สุดมีอยู่ครั้งหนึ่ง.....(Dog)ถามว่า "เรียนจบไรมา" งงเลยครับผมไม่ได้มาสมัครงานกะมันซ๊ะหน่อย ไม่รู้ว่าคิดได้ไง เราตอบแบบสุภาพแต่เหมือน(Dog)จะได้ใจมันทำเสียงขู่ใส่ ผมก็เลยตอบสนองทันทีและผมก็ไม่สนใจด้วย ยิ่งเรากลัวมันเหมือนจะข่มขู่เรามากขึ้นอะ ไม่รู้พวก(Dog)นี่มันเป็นไรของมัน สัตว์ได้ใจจริงๆคับ (ขอระบายด้วยคนนะคับ55+) อัดอั้นมานานแล้วคับ

13. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  14. killerman_47

killerman_47 New Member Member

412
    2
    0
    พวกชอบไถเจอแล้วเซ็งครับ
    มีอยู่ทั่วทุกหนทุกแห่งที่มีถนนและรถวิ่งครับ

15. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    จำทะเบียน หมายเลขข้างรถ ชื่อ ถ้าถ่ายรูปได้ เก็บรายระเอียดให้ได้มาก ..

จากนั้น .. ประจาน ..
    เดี๋ยวเรื่องก็เกิดเองครับ ..

ข้อหาปฏิบัติ หน้าที่เกินกว่าเหตุ แจ้งความจับได้เลยครับ

16. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    ก็งี้แหละครับ ทุกคนโดนมาคล้ายๆกัน เพราะพวกสัตว์นรกพวกนี้มันออกมาจากรูเดียวกันถึงนิสัยเหมือนๆกัน

17. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ผมก็เจอบ่อย เลยเอานามบัตรน้าให้มันดูแล้วบอกว่าถ้ามีปัญหาโทรไปคุยเอาละกัน มันก็ปล่อยแต่ถ้าเจอในกรณี จขกท แนะนำให้เอามือถือถ่ายรูปไว้ครับ ส่งเข้าเวปกรมตำรวจเลยมันแง่วแน่นอน

18. duckgolo

duckgolo New Member Member

101
    4
    0
    นี้หรือผูรักษากฏหมาย..........

19. jangkkk

jangkkk New Member Member

91
    0
    0
    ตอนนั้นนึกอาไรไม่ทันครับ กำลังโมโห+กลัว เลยทำอาไรไม่ถูก

แต่ดีที่มีแม่ไปด้วยไม่งั้นแย่เลย

20. ตำรวจไทย เก่งเฉพาะคนแก่ สตรี และคนชรา

21. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ผมก็พกนามบัตรใว้ใบนึงครับ เขียนสลักใว้หลังนามบัตรด้วย แต่ไม่ค่อยได้ใช้หรอก เพราะไม่เคยโดนเรียก
    แต่ล่าสุดได้ใช้แล้วครับเพราะว่าเหลือทนครับ จะเอาใบสั่งให้ได้ขอร้องยังไงก็แล้ว คงจะหิวเงินมากกว่า พอควักนามบัตรให้ดูจ๋อยไปเลยครับ เค้าบอกว่าเค้าก็รับใช้จ้าวนายอยู่เหมือนกัน 555 อดแดกเลยสิมึง

22. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    หน้าเบื่อตำรวจไทย

ทำงานป่าไม้มันก็จับ

สาดดดดด กรูรีบไปประชุม........

23. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    พวกนี้น่าจะยายไปอยู่3จังหวัดชายแดนใด้

24. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0
    มีอีกป่ะนามบัตรอ่ะ ป๋าอ๊อด เอามาแบ่งกันมั่งดิ
    ทุกวันนี้โดนทีไรเสียตังค์ทุกที มีอยู่วันหนึ่ง
    พกตังค์ไป 20 มันยังเอา เฮ้ออออ

25. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เดี๋ยวเจอพี่ชายก่อนจะเอามาให้นะจ๊ะตะเอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้