ถามพี่d-max หัวใจดเรก หน่อยครับ หรือพี่ที่ทราบก็ได้ครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย hazard, 24 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. hazard

hazard New Member Member

28
    0
    0
    เรื่องมันเป็นงี้นะครับ
    2.5di โบเดิม ไปใส่ฝามาก วิ่งจมไมล์ครับ (ดาวลอย ประมาณ เดือน7)
    เมื่อ เดือนกว่าๆ เปลี่ยน ลง z 18 โข่งหลัง48 บูส 13-15
    ได้ 160กว่าๆเอง งงครับเป็นที่ไร
    วันนี้ว่างเลยไปดาวลอย ช่างบอก หัวฉีดเริ่มเสีย อั้นแรงดันไม่ไหว น้ำมันเลยย้อนคืน
    ให้เปลี่ยนหัวฉีดใหม่
    ผมเลย อยากทราบว่า พี่ๆที่ใช้d-max เปลี่ยนไปใช้ของตัวใหนครับ ที่ไม่ใช่หัวแต่งอ่ะครับ
    ใช้ของTFR มังกรได้ไหมครับ
    หรือยังไง ช่วยแนะนำทีครับ

2. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    2800 นอกก้อได้ครับ

แต่ผมว่าเปลี่ยนเป็น พวก 6HE 6HE-T ไปเรยดีกว่าครับ

หัวล่ะไม่กี่ตัง

3. 2800นอกครับเบาตังดี

4. hazard

28
    0
    0
    ขอบคุณครับ
    ขอถามราคาของ2.8ตัวนอกหน่อยครับว่ากี่ตัง
    วันนี้ไปเซียงกง พระราม5 ถามหัวฉีด มังกร หัวละ500ครับ

5. oxe

oxe New Member Member

54
    0
    0
    หัวฉีดโมฯของดาวลอยเลย วิ่งแน่นอน

6. DK!_Keng

DK!_Keng New Member VIP

846
    2
    0
  7. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    6 he t หรือไม่ก้อ BOSCH... เพช็รเจริญดีเซลครับ..

ถ้าปั๊มทำมา ท่วมๆ นะ

8. Diesel Only

Diesel Only New Member Member

158
    2
    0
    หัวฉีดเทพของดาวลอย เทพจริงๆครับ ใช้อยู่ครับ ทั้งสเวริล์ ทั้งไดเรก แจ่มเลย :D

9. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0

ใส่ของ TFR ได้ ไม่ทราบว่าเครื่อง 2500 หัวฉีดตะแคงหรือเปล่าครับ

10. (ไม่ธุระ)

(ไม่ธุระ) New Member Member

1,249
    1
    0
    ผู้รู้มาเองเลยครับจัดไปครับ

11. hazard

28
    0
    0
    ใช่ครับพี่ ของd-max ท่อน้ำมันเข้าหัวฉีดจะอยู่ด้านข้างครับ

ขอบคุณพี่ๆมากครับ สำหรับคำแนะนำ ปลื้มจิงๆ

เนื่องจากร้อนใจ ช่างบอกหัวฉีดเริ่มเสีย วันนี้เลยไปจัดการซะ ไปสับหัวฉีดกับของเพื่อน สับกับตัว90แรง2.5

และขอถามอีกหน่อยได้ไหมครับ ว่าหัวฉีด พี่ๆตั้งปอร์นเท่าไหร่กันครับ ว่าจะตั้งเอง
    หรือจะวิ่งไปให้ร้านเค้าทำให้ดีกว่าครับ

12. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    ต้งหัวฉีดเองได้ด้วยเหรอ

150 ปอนครับ

13. BANK 4 JB

1,560
    20
    0
    ผมว่าถ้ามีเครื่องมือเองตั้งเองได้ครับ

แต่ถ้าไม่มีที่เช็คปอนก็ ส่งร้านดีกว่าครับ

ประมาณ 400 น่าจะจบกว่าครับ

หัวฉีดค่าปอน STD 185 ครับ อีซุซุ ไดเรค

---------- Post added at 11:37:34 ---------- Previous post was at 11:37:19 ----------

ผมว่าถ้ามีเครื่องมือเองตั้งเองได้ครับ

แต่ถ้าไม่มีที่เช็คปอนก็ ส่งร้านดีกว่าครับ

ประมาณ 400 น่าจะจบกว่าครับ

หัวฉีดค่าปอน STD 185 ครับ อีซุซุ ไดเรค

14. FunMax

FunMax New Member Member

384
    1
    0
    ตามที่ท่านข้างบนบอกเลยครับ

15. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ไดเร็ค ไม่มีวันตาย คริคริ !

16. DK!_Keng

DK!_Keng New Member VIP

846
    2
    0
  17. hazard

28
    0
    0
    เมื่อวานไปอีกแล้วครับ ดาวลอย
    หัวฉีดเมื่อวานก็ว่าจะตั้งเองล่ะครับ แต่ทว่าลืมไป มีทำบุญช็อบเลยไม่สะดวก ไปดาวลอยเลยงิ
    ช่างบอกหัวฉีดยังดีอยู่ไม่ต้องตั้ง (ก็อยากตั้งอ่ะ แต่ไม่ก็ไม่) เห็นเค้าบอกว่า หัวฉีดไดเรกอยู่ที่180 ถ้าจะแต่งต้องไล่ลง แต่ไม่ได้บอกว่าเท่าไหร่U_U เอาซักเท่าไหร่ดีครับพี่ๆ เด๋วปีใหม่จะลองไปตั้งเอง

คลัตช์ลื่นแล้ว จะเปลี่ยนใส่ของแบบเดิม หรือต้องแบบที่แต่งครับ แนะนำทีนะครับ ^^

18. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    แล้วยอดรักไปไหนอ่ะครับ

อ่าว ไม่เกี่ยวหรอ อิ อิ

19. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    ถ้าจะตั้งเองก็ไปซื้อ แท่นเทสมาดิ หรือว่าไปจ้างง่ายกว่ามั้ง

20. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    180 เยอะไปครับ 150-160

21. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    จ๊ากๆ...ไม่เกี่ยวก๊า น !

22. BANK 4 JB

1,560
    20
    0

คลัตช์เปลี่ยนเป็น หวี 2 ชั้น ผ้าคลัตช์แล้วแต่ครับจะเอาแบบไหนก็ลองดู ครับ

23. hazard

28
    0
    0
    ที่เทสหัวฉีดน่ะมีครับผม แต่ช่วงนี้ช็อบปิด 150-160 ขอบคุณมากครับ
    คลัตช์หวี2ชั้น ขอบคุณครับพี่ ว่าแต่จักบาทละน้อ

24. BANK 4 JB

1,560
    20
    0
    เอาหวีไปเสริม ผมว่าน่าจะเตรียมเงินไปซัก 4 - 5 พัน บาทอ่ะครับ รวมแผ่นคลัตช์ ด้วยนะ

ลองดูและกันครับ

อยู่แถวไหนครับจะได้แนะนำร้านได้ครับ

ปล..ราคาไม่ค่อยแน่ใจนะคับแต่ัยังไงก็เตรียมไว้ก่อนครับ

25. hazard

28
    0
    0
    อยู่แถวพระราม7ครับพี่
    ขอบคุณครับ

26. BANK 4 JB

1,560
    20
    0
    ทำเสร็จแล้วหรือยัง

27. Hally_YoKuBo FuGo

4,243
    59
    0
    ติดตามชม ปูเสื่อรอ

28. hazard

28
    0
    0
    ยังเลยครับพี่ ช่วงนี้ติดโปรเจค + ทรัพย์จาง คงต้องรอซองแดง 555+
    ว่าแต่ขอถามหน่อยครับ เห็นเพื่อนบอกว่า เอาของSrโบ มาใส่ก็ได้ครับขนาดมันเท่ากัน จิงไหมครับ

29. BANK 4 JB

1,560
    20
    0
    ขนาดอาจจะเท่ากัน

แต่รูยึดหวีกด น่าจะต้องเจาะใหม่นะครับ

อันนี้ก็ยังไม่เคยทำนะครับ ตอบแบบ น่าจะเป็น อ่ะครับ

---------- Post added at 12:42:15 ---------- Previous post was at 12:42:00 ----------

ขนาดอาจจะเท่ากัน

แต่รูยึดหวีกด น่าจะต้องเจาะใหม่นะครับ

อันนี้ก็ยังไม่เคยทำนะครับ ตอบแบบ น่าจะเป็น อ่ะครับ

30. hazard

28
    0
    0
    จำผิดๆ
    3s ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้