ช่วยเปรียบเทียบเครื่องยอดนิยม เหล่านี้ หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย คนเลี้ยงแมว, 24 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    1.B16A 2. 4AGE 20V ฝาดำ 3.SR20DE (พรีเมียร่า) 4.3S-GE
    ......ทั้ง 4 อย่างเป็นเกียร์ออโต้นะคับ ในสเตป สแตนดาร์ด ตัวไหนแรงสุดคับ คือส่วนตัวมีโปรแกรมจะวางเครื่องใหม่ ใจลึกก็ไม่อยากข้ามพันธ์ แต่เท่าที่ดูพวกๆในคลับที่วางมา เป็น SR20DE นะคับ วิ่งด้อยกว่าเครื่องอีก 3 รุ่นที่ว่ามา พอสมควร ตอนนี้เลยมีความคิดว่าจะไปวาง 4A แทน ก็มีในคลับบางคันวางและวิ่งดีด้วย พอดีไปเจออีกตัวมาคือ SR20DE ฝาแดง UK SPEC ตัวนี้พอที่จะไล่ 3 รุ่นดังกล่าวไหวไหม๊ครับ (น้ำหนักรถไล่ๆกัน) ส่วน VVL ด้วยงบผมคงเอื้อมไม่ถึงอ่ะ ยังไงขอคำแนะนำด้วยนำครับ เห็นว่าคลับนี้ส่วนใหญ่เล่น SR กันทั้งนั้น น่าจะพอได้คำแนะนำดีๆ:)

1. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    ไม่ได้วางครับ...ไม่ได้เล่น SR ด้วย...แต่ SR20DE ในรถผม...มันติดมากะรถตอนที่เค้านำเข้ามาเมื่อ 12 ปีที่แล้ว...

ส่วนเครื่องรุ่นอื่นที่ว่ามา ไม่รู้จัก...เครื่องที่ผมรู้จักอีกรุ่นก็ 4JA1 ใน ISUZU มังกรทองครับ...

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    จริงเครื่องที่กล่าวมาแรงม้า พอๆ กัน หมดต่างที่ CC

และน้ำหนักของรถซะมากกว่า

SR20DE เดิม มีเฮด อย่างเดียวผมก็เห็นวิ่งอยุ่ 15 ปลายๆ ได้นะครับ

แต่ๆ B16A ในพวก 3D วิ่งกว่า ขับมันส์ เยอะเลย

ถ้าบอดี้ใหญ่ๆ อย่างเรา B18 B20 น่าจะดีกว่า

4AGE 20V ในพวก AE ก็วิ่งราวๆ 16-17 ก็ไม่เท่าไหร่

แก้ไขล่าสุด: 25 ธันวาคม 2009
  3. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    b16 แรงสุดเมื่อเทียบกับ cc และ v-tec
    sr uk แรงไม่ต่างกับ sr jp แต่ว่าลากรอบให้เปลืองได้มากขึ้น

4. pee-ae

pee-ae New Member Member

161
    2
    0
    2ZZ ดิก้อง แต่ก็งั้นๆไม่ต่างจากอีส้มพี่หรอก 5555

5. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    อุ๊ยๆ ไม่ค่อยรู้เรื่องครับแต่เท่าที่ขับ sr ขับหน้ารถผมตุ๊ดมาก 555

โอ๊ะโอ๋ 555

เดี๋ยวไว้คราวหน้าต้องลองกันยาวๆนะพี่ ให้ถนนมันโล่งๆหน่อยเบรคมันไม่ค่อยดี อิๆ

3S ของ Celica ไปเลยครับ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้