สวิทร์ไฟฝาท้าแวน

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย V-MOG, 24 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. V-MOG

V-MOG Member Member

165
    1
    18
    พี่น้องครับ รบกวนสอบถามตำแหน่งสวิทร์ไฟห้องโดยสารแวนอยู่ตรงไหนครับ ปิด แรง-เบา ก็ ไม่ดับต้องปิดหลายๆครั้งถึงจะดับ

ขอบคุณครับ

2. นายโต

นายโต New Member Member

36
    0
    0
    ของผมมันอยู่ที่ตัวหลอดไฟเลยครับ มันเป็นสวิตท์โยก ต้องโยกเองครับ

3. V-MOG

165
    1
    18
    ไม่ใช่ตัวนี้ครับ...... ที่ผมหมายถึงคือตัวที่ประตูท้ายครับ เวลาปิดแล้วมันไปกด s.w. ให้ไฟดับอะครับ

4. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ลองดูที่แผงประตูท้ายนะครับ
    สวิตซ์ อยู่ในแผงประตู

ลองไล่สายไฟ เส้น D258 นะครับ มันจะต่อไปที่สวิตซ์

แล้วลองตรวจสอบ สายไฟเส้น D257 ด้วยครับ เป็นสาย กราวน์

ตัวหลอดไฟมันจะต่ออยู่กับ D253

หายไวๆครับ

:)

5. V-MOG

165
    1
    18
    ขอบคุณมากๆครับ คุณ slimant แล้วจะลองไล่ดูครับ
    เพราะเคยเจอปัญหาแบตฯหมด เพราะหลอดดวงนี้แหละครับ จอดใว้ที่ทำงาน 2 วัน สตาร์ทไม่ติด

6. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    เอาง่ายๆครับ มันอยู่ตรงตัวกลอนฝาท้ายเลยครับ
    ที่คุณเก่งวงไว้คือจุดสายไฟครับ ถ้าสวิทมันเหมือนกราวประตูนะครับ มันจึงอยู่ที่กลอนด้านหลังเลยครับจุดที่ปลั๊กเสียบเลย

---------- Post added at 21:03:06 ---------- Previous post was at 21:02:51 ----------

เอาง่ายๆครับ มันอยู่ตรงตัวกลอนฝาท้ายเลยครับ
    ที่คุณเก่งวงไว้คือจุดสายไฟครับ ถ้าสวิทมันเหมือนกราวประตูนะครับ มันจึงอยู่ที่กลอนด้านหลังเลยครับจุดที่ปลั๊กเสียบเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้