ขอถามเรื่องกันโคลง 71 หน่อยคับ

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย aa ....cool, 23 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aa ....cool

aa ....cool Guest

0
    0
    0
    ทำไมมีแต่ตัว turbo ตัวไม่ turbo กลับไม่มีถ้าซื้อกันโคลงของ 71 turbo มาใส่ 71 ตัวไม่ turbo จะใส่ได้เลยหรือว่าต้องแปลงอะไรบ้างคับ
    พอดีซื้อมาแต่ยังไม่ได้ใส่อะคับ

2. Keem_ep71

Keem_ep71 New Member Member

121
    0
    0
    ..........ผมว่าเหมือนรุ่นรถในปัจจุบันรึปล่าว คือประมาณว่ามีตัวtop กับตัวlow optionก็จะต่างกันไป และอีกเหตุผลหนึ่ง ผมคิดว่าทางวิศวะกรของtoyota อาจจะมองว่าตัวไม่มีturboกำลังเครื่องแค่นี้ อาจจะไม่จำเป็นต้องใช้เหล็กกันโคลงก็ได้(หรือไม่อยากเพิ่มต้นทุน...รึเปล่าว) จึงไม่ติดตั้งมาให้ ต่างกับตัวturbo ซึ่งมีระบบอัดอากาศเข้ามาช่วย กำลังเครื่องแรงขึ้น การcontrolรถก็จะยากตามมาด้วย จึงต้องมีการใส่อุปกรณ์ช่วยให้รถcontrolได้ดีขึ้นมาด้วย
    ...........ใส่ด้วยกันได้เลยครับ ไม่ต้องแปลงอะไรเลย ลองดูรูปประกอบครับ

3. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    ใส่ได้เลยครับไม่ต้องแปลงถ้าเป็นของ71 ตรงรุ่น

4. aa......cool

aa......cool Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณคับ

ขอบคุณพี่ๆชาว starlet club มากๆคับที่ให้ความรู้

5. monthol2008

monthol2008 New Member Member

731
    0
    0
    ของตรงรุ่นไม่ตองแปลงใส่71หาไม่ง่ายนะครับสุดยอด

6. takamine@

takamine@ New Member Member

372
    0
    0
    สุดยอดของคำตอบครับ....
    อยากให้มีคำตอบพร้อมข้อมูลดีๆ
    แบบนี้ในเวปเราเยอะๆครับ
    ขอบคุณครับท่านkeem........

7. Mo 4A-FE

Mo 4A-FE New Member Member

85
    0
    0
    ep71 ตัวไม่โบก็มีเหล็กกันโคลงครับ ทรงต่างกันกับตัวเทอร์โบตรงที่มันจะต้องโค้งหลบท่อไอเสียอ่ะครับ ของตัวไม่โบมันจะเป็นเส้นตรงไปเลย ลอดใต้ท่อไอเสียนั้นเองครับ ขนาดเล็กกว่า1-2มิล ประมาณนนั้นครับ ใส่แล้วให้ความรู้สึกดีกว่าไม่มีเลยครับ แต่ใส่ของตัวเทอร์โบให้ความรู้สึกกระชับกว่าอีกนิดนึง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้