ขอถามทุกท่านเรื่อง วางเครื่องครับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย DON_SF, 30 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    จากการที่ผมอ่านจากกระทู้เกี่ยวกับการวางเครื่องของคลับเรามา เห็นได้ว่า เครื่อง 3S ถือว่าประหยัดใช้ได้ ถ้าไม่นับ 4S ดังนั้นผมจะขอถามหน่อยน่ะครับ เพื่อความแน่ใจครับ

1.3S-GE (M/T)ตอนนี้อยู่ที่ราคาเท่าไรครับ แล้วว่างอีกเท่าไร ต้องแปลงมั้ย
    2.แล้วระหว่าง 3S-FE กับ 3S-GE เล่นตัวไหนดีกว่า(ใจผมอยากได้ GE)
    3.ถ้าลง3S-GE(M/T)ต้องเพิ่มเติมอะไรอีกบ้างเช่นระบบช่วงล่าง ระบบเบรคอะครับ หรือว่าไม่ต้องทำอะไรเลยครับ (รถผมเป็นตัว1800 ดิส4ล้อครับ)
    4.แล้ว3S direct coil เป็นยังไงล้อครับ ลงได้มั้ย ขอลายระเอียดหน่อยครับ ราคาด้วยก็ดีรับ

ปล. พอดีกำลังสนใจที่จะวางเครื่องใหม่ เลยมาขอความรู้หน่อยครับ เครื่องเดิมของผม3Tไม่โบเกียร์ออโต้ มันค่อนข้างจะอืดครับตอนออกตัวอ่ะ เลยเซ็ง

2. I LOVE Nalamclub

I LOVE Nalamclub Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดาสิครับ ประหยัดกว่าเยอะ ถ้าเครื่องยังอยู่ในสภาพดีนะ แต่คงหาเกียร์ 3T ยากหน่อย แต่เห็นในเวปมีคนมาประกาศขายเกียร์ก็มีนะ ต้องลองหาดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้