"ซิ่งแหกโค้ง"

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย barague, 2 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. barague

barague Guest

0
    0
    0
    พอดีตื่นมาเมื่อเช้าอ่านข่าว นสพ.ไทยรัฐ หน้าปกมีข่าวนึงคือ ข่าวนี้ เนื้อหานั้นมีอยู่ว่า "ซิ่งแหกโค้ง"สภาพรถเก๋งโรเวอร์พังยับเป็นเศษเหล็ก หลังนายอำพล นวลจันทร์ขับพาภรรยาสาวกลับจากฉลองแต่งงาน แหกโค้งชนอัดต้นไม้ บนถนนเพชรเกษม อ.บางสะพานน้อย จ.ประจวบคีรีขันธ์ ดับทั้งคู่ พอดูรูปรถเป็นรุ่น 623 gsi ทะเบียน 1ฬ 3371 กทม. สีแดง ม่ายทราบว่าอยู่ในชมรมนี้หรือไม่ ถ้าอย่างรัยก้อขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวทั้ง 2 มา ณ ที่นี้ด้วย นะครับ เหนมีล้อแม็กซ์ขนาด 17 นิ้ว คงจะเปนเพลาขับหลุดมาอยู่ข้างหลังแสดงว่ารถคันนี้แต่งเพียบน่าดู...

2. เตือนสติ...อย่าประมาท

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตมานะโอกาสนี้ด้วยครับ...
    และขอให้ข่าวนี้เป็นการเตือนสติว่าอย่าประมาทขับรถด้วยความระมัดระวัง หมั่นตรวจเช็คสภาพรถก่อนออกเดินทางทุกครั้งนะครับ

3. ^NUT_FIT_KK^

^NUT_FIT_KK^ New Member Member

2,369
    4
    0
    แสดงความเสียใจด้วยคับ

4. ที่หนึ่ง

ที่หนึ่ง New Member Member

159
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยเช่นกัน

5. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    เสียจัยเช่นนกันคร๊าฟ

ใช่คนใน Club รึป่าวครับ !!

6. nice827

nice827 New Member Member

382
    0
    0
    รูปคับ

7. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    แสดงฟามเสียใจด้วยครับ

8. Bushika

Bushika New Member Member

1,518
    5
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วย ครับ

9. sealwit

sealwit New Member Member

209
    1
    0
    เสียใจด้วยครับ
    ผมปลอดภัยดี
    สีเดียวกันด้วย
    ล้อเหมือนกันอีก
    ไปสองคนเหมือนกัน
    เส้นทางเดียวกันด้วย
    ขอบคุณพี่ๆที่เป็นห่วงครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 มกราคม 2010
  10. nice827

nice827 New Member Member

382
    0
    0
    ตอนแรกผมก็คิดว่ารถพี่ แต่ดูฝาครอบล้อแล้วไม่เหมือน ปลอดภัยดีแล้วคับ :teeth::teeth:

11. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    OK ม๊ะช่าย เพ่น้อง ก็ ถือว่า oK แต่ก็เปนเรื่องที่ไม่น่าเกิดขึ้นน๊ะคร๊าฟ ระวังกันนิด วันก่อน ผมก็ แบร๊ด ที่โค้งไปที ดีเอารถอยุ่ !!

12. caba

caba New Member Member

305
    0
    0
    ใจหายครับ ไม่เคยมามีทติ้งแต่ผมรู้สึกคุ้นๆ ว่าเค้าเคยเข้ามาทักทายในบอร์ดด้วยครับ

ขอแสดงความเสียใจครับ

ขับรถระวังๆ กันด้วยนะครับ

---------- Post added at 22:06:29 ---------- Previous post was at 22:06:09 ----------

ใจหายครับ ไม่เคยมามีทติ้งแต่ผมรู้สึกคุ้นๆ ว่าเค้าเคยเข้ามาทักทายในบอร์ดด้วยครับ

ขอแสดงความเสียใจครับ

ขับรถระวังๆ กันด้วยนะครับ

13. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    นึกว่าพี่หนุ่ม

ตอนแรกเลย มีพี่ต่อ ทหารเรือโทรมาให้ดูข่าว ผมก็แค่นึกนะ(แบบไม่เห็นภาพ)ว่า สีแดงล้อสวยๆ แว๊บแรก
    นายยูป่าวหว่า แต่ไม่ช่ายครับ อีก 5นาทีน้องเล็กโทรมาอีกว่าล้อเหมือนพี่หนุ่ม seal wit เลยแอบบใจหายนิดๆกัวว่าคนในครับรึป่าว เลยให้น้ากบ โทรไปเช็ค สัก 10 นาทีพี่ใหญ่ก็โทรมาบอกว่า" กูยังคุยกะหนุ่มมันเมื่อกี๊ ไม่ช่ายมัน " ผมเลยโลงๆ ใจ แต่ยังไงก็แสดงฟามเสียใจกัยผู้สูญเสียด้วยครับ

เห็นภาพแล้วก็ให้เป็นอุทาหร นะครับรถจะแข็งแรงยังไง ขับเร็วมากๆมันก็จะไม่แข็งแรงกับการรับแรงกะแทก นะครับ

14. wewit

wewit New Member Moderator

201
    0
    0
    รูปๆๆๆๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 มกราคม 2010
  15. น้องบ๊วย

น้องบ๊วย New Member Member

103
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

ดูสภาพรถแล้ว คงวิ่งมาแรงน่าดู
    หลังคาหายไปเลย

น้องๆ พี่ๆ ในคลับ ก็ขับกันปลอดภัยๆ หน่อยนะครับ
    เป็นห่วงเด้อ...

16. น้องบ๊วย

น้องบ๊วย New Member Member

103
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

ดูสภาพรถแล้ว คงวิ่งมาแรงน่าดู
    หลังคาหายไปเลย

น้องๆ พี่ๆ ในคลับ ก็ขับกันปลอดภัยๆ หน่อยนะครับ
    เป็นห่วงเด้อ...

17. ratkam

ratkam New Member Member

176
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวคุณอำพลและภรรยาด้วยครับ
    เสียดายทั้งคู่อายุยังน้อยๆอยู่เรยและเพ่งแต่งงานกันด้วยย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้