ขอถามหน่อยครับ เครื่องพัง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย SBP1234, 25 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SBP1234

SBP1234 New Member Member

7
    0
    0
    เครื่องผมรุ่น D 16 Y8 ปี96 ขับไปประมาณ 120 ระยะทางประมาณ 10 กม มีควันขึ้นจากกระโปรงหน้า
    แล้วผมก็จอดดับเครื่อง แล้วตอนเช้าผมก็มาตรวจเช็ดพบว่ามีน้ำมันกระเด็นมาติดพัดลมแอร์ ลองติดเครื่องดูก็สตาร์ทไม่ได้ ไฟแบตปกติ ลองหมุนเพลาลูกเบี้ยว ก็หมุนไม่ได้ แน่นมากคับ น้ำหล่อเย็นปกติ(ตอนขับก็ไม่ฮีต)อยากทราบว่า
    1.เครื่องผมเป็นอะไรแน่ครับ
    2.อาการแบบที่ว่าซ่อมได้ไหม ราคาประมาณเท่าไรครับ
    3.ผมลากกลับมาความเร็วประมาณ30-40 เกียร์จะเป็นไรมั้ย
    วานท่านผู้รู้ให้คำตอบละเอียดด้วยครับ ผมอยู่ต่างจังหวัดหาอู่เก่งเครื่องยากมาก
    รอคำตอบอยู่ครับ กลุ้มใจมาก

2. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ทุกปัญหามีทางออก ถ้าหาทางออกไม่เจอ ให้ถาม ยาม ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 ธันวาคม 2009

3. ควันมันออกมาจากไหนเหรอครับ

---------- Post added at 17:40:21 ---------- Previous post was at 17:40:06 ----------

ควันมันออกมาจากไหนเหรอครับ

4. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
  5. SBP1234

SBP1234 New Member Member

7
    0
    0
    ขอบคุณผู้รู้ครับ ขอตอบคำถามครับ
    1. เกียร์ Auto ครับ
    2. ตอนนี้อยู่บุรีรัมย์ครับ อ.ประโคนชัย
    3. ควันออกมาจากเครื่องครับ
    ขอถามต่อนะครับ
    1. ถ้าวางเครื่องใหม่ตัวเดิม ราคาประมาณใหนครับทั้งเก่า ใหม่
    2. เป็นไปได้ไหมครับว่า รถไม่ได้ขับมาเป็นเดือนพอมาขับก็ขับเร็วเลย เครื่องเลยน็อค
    รบกวนผู้รู้อีกทีครับ ขอบคุณล่วงหน้

6. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ต้องให้ช่างเช็กดูอีกทีนะครับ ถ้า ชาร์ปละลาย จริงๆ ก็ลองดูว่าจะซ่อมหรือเปลี่ยนใหม่ดี

7. Jessy_EK

Jessy_EK New Member Member

184
    0
    0
    เข้ามาเก็บความรู้ครับ

8. moodyZ4

moodyZ4 New Member Member

125
    18
    0
    คุณเต้คงหมายถึง ตอนที่เปิดฝากระโปรงดูมันออกมาจากส่วนไหนของเครื่องน่ะครับ

ถูกต้องเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้