เรซซิ่งเว็บ 10ปีแล้ว ยังจำมีตติ้งที่ลานพระรูปได้มั้ย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย bigbird busracing, 23 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bigbird busracing

bigbird busracing New Member Member

11
    1
    0
    ผมว่าน่าจะเป็น มีตติ้ง ครั้งแรกนะครับ ที่นัดเจอกันที่ลานพระรูปอ่ะครับ เท่าที่จำได้นะ พี่เก่งขับรถเต่าสีชมพูมา แล้วก็มีพี่คนนึงขับมิตซูเอสเคปมั้ง ที่ในเดอะฟาสภาคแรกอ่ะ มา แล้วก็คนชื่อสิทธ์ขับ200sxมา แล้วก็คุณhunk ขับke70 มาอีกคันถ้าจำไม่ผิดมีsunny b11นะ จำได้ประมาณนี้ ตอนนั้นพี่เก่งเพิ่งได้เครื่อง ใส่e30 จากป่าแถวกระทุ่มแบนครับ e30ทรงพลแรงสุดตอนนั้นรถพี่เก่งก้อทำที่นั่นนะ ตอนเราคุยกันอยู่มีรถสีชมพูหรือ เขียวนี่แหละ มาสาดโค้งเหมือนๆจะดริฟโชว์ ใครอยู่ในวันนั้นอยากให้ทักทายกันนะครับ มานานมากผมจำได้คร่าวๆแค่นี้แหละครับ ตอนนั้นผมขับรถกระบะมาสด้าสีขาว ติดกระทิงแดงอ่ะครับ (ตอนนั้นทำงานกะพี่ตุ๋ยกระทิงแดง) ทุกคนอาจจะลืมผมไปแล้วแต่ผมยังประทับใจอยู่ครับ ผมไม่ค่อยตอบกระทู้แล้วก็ลืมรหัส เพิ่งมาสมัครใหม่ไม่นานนี้เอง แต่ผมยังจำคืนนั้นได้ครับตอนนั้นเรซซิ่งเว็บไม่ใหญ่โตขนาดนี้ เติบโตมาได้ขนาดนี้ดีใจจริงๆครับ จะอยุ่ในเรซซิ่งเว็บกันทุกคนหรือป่าวไม่รู้นะ :)

ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม ถูกใจสิ่งนี้
  2. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ผมเองล่ะครับที่ขับ KE คันน้ำเงินล้อ Watanabe สีทองไป

ส่วนที่จำได้มีคุณแบงค์ Log in Bank T-88 วันนั้นขับ Mitsubishi Eclipse, ตั๊ก S-12 ขับ Silvia S12 , สิทธิ Sydney 200sx พี่อีกคนจำชื่อไม่ได้ จำได้แต่ Log in ว่า OPTION3 ขับ 200sx

ส่วนเก่ง วันนั้นถ้าผมจำไม่ผิดเอาโฟล์ค คันม่วงมา กับเพื่อนที่ขับ Cef ส่วนท่านอื่น ผมจำไม่ได้จริง ๆ ต้องขอประทานโทษด้วยจริง ๆ มันนานแล้วอ่ะครับ

ขอบคุณที่ยังจำผมได้ด้วย :) ไม่แน่ใจใช่คุณเบิร์ด ที่เคยโทรมาคุยกับผมเรื่อง KE 25 รึเปล่า ถ้าใช่ก็สวัสดีครับ ไม่ได้คุยกันเลย :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 ธันวาคม 2009
    ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม ถูกใจสิ่งนี้
  3. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ว่าแต่จะมีจัดงานอีกวันไหน ส่งข้อความส่วนตัวบอกด้วยนะครับ

4. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    ยังจำได้อีกเหรอ เราลืมไปหมดแล้วนะนั้น

เรื่องมิตติ้งคงยังไม่มีในช่วงนี้น่ะ แต่ก็คงต้องมีถ้าทุกอย่างพร้อม

5. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    รอคับ

6. Berg_Tomaru

Berg_Tomaru New Member VIP

1,121
    19
    0
    นานมากกกก ไม่ทันจริงๆครับ :eek:

ยังไงก็น่าจะมีมีตติ้งใหญ่สักครั้งนะครับ :cool:

ปล รถบัสคุณ Bird หล่อดีครับ :cool:

7. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    หืมมมม . . โอ้วว

มา ไม่ ทัน

งั้น เรา รอ รุ่น นี้ ดี กว่า . . อิอิ

8. ปูเป้คุง

ปูเป้คุง Active Member VIP

1,057
    4
    38

เมื่อไรบอกด้วยครับ

9. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    26ธันวาคม นี้ไงครับพี่เก่งครับ ที่สวนสนุกWonderWorld พี่เก่งRCWebก็มาครับงานนนี้เป็นงานแข่งจิมคาน่า มีPartyเลี้ยงส่งท้ายปีครับ
    ชาวRacingWebมา meetingกันได้ในงานนี้ครับ 9.00น-22.00น งานนี้RacingWebก็เป็นผู้สนับสนุนรายการครับ มากันเยอะๆนะครับ

10. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48

ได้คับพี่ อิอิ ผมทันแต่ .....:D

11. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    หน้าลานเลยหรอ ผมเกิดไม่ทันอ่ะ (อิอิ) แต่ผมก็ไปช่วงนั้นขับ เต่าสีชมพูมุขหวานอ่ะ เซ็ทโบเปิดตูด ไม่ได้ไป Meeting กับ RCWEB แต่ไปกับกลุ่มเต่าอ่ะ

12. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    แวะเข้ามาดูรุ่นหย่ายยยยย !!!

13. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    เกิดไม่ทันจริงๆ :welcome:

14. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    สมัยนั้น 56k ช้ามากๆๆ

15. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    เข้ามาดูรุ่นใหญ่เช่นกันครับ นานมาก

16. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    :D :D :D :D :D :D :D :D :D

17. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    โอ้โห้ว นานจริงๆ

18. bigbird busracing

bigbird busracing New Member Member

11
    1
    0
    :) ขอบคุณ คุณhunk ที่ยังจำผมได้ครับ ดีใจจัง ตอนนี้ยังชอบ ke25อยู่เลยครับ ถ้าไม่รบกวนจะโทรไปคุยด้วยนะครับ รถเต่าพี่เก่งสีม่วงใช่ๆผมจำผิด แล้วเคยปรึกษาคุณ hunk จะซื้อรถke20 แต่โดนชนไปคันนั้นเพื่อนๆในนี้แหละ พี่เก่งลืมมีตติ้งครั้งแรก:cry: แต่ผมเคยทักพี่เก่งอีกครั้งที่งาน ร ย ส ท ไม่นานมานี้ ที่สนามพัทยาพี่เก่งคงลืมอีกแหละ เพราะคนทักพี่เก่งเยอะมาก สมัยนั้น เรซซิ่งเว็บช้าสุดๆจริงๆ ทุกวันนี้ถือว่าเร็วมากถ้าเทียบกับตอนนั้นนะ ปล รถบัสคุณ Bird หล่อดีครับ ขอบคุณมากคร้าบนึกว่า จะสวยคนเดียวซะแล้ว:D

19. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    โอ้สมัยนั้นผมยังขี่ Dash อยู่เลยอะยังเป็นเด็กแว๊นอยู่เลย

20. @simoto2005

@simoto2005 New Member Member

306
    2
    0
    10 ปี ที่แล้ว .. มายก็อด

สมัยนั้นล้อยังไม่ครบ 4 เลยครับ มีแค่ 2 ล้อเอง เอิ๊กกๆ

---------- Post added at 12:35:17 ---------- Previous post was at 12:35:01 ----------

10 ปี ที่แล้ว .. มายก็อด

สมัยนั้นล้อยังไม่ครบ 4 เลยครับ มีแค่ 2 ล้อเอง เอิ๊กกๆ

21. 10 ปีที่แล้วยังไม่มีรถขับเลย เหอๆๆ

R2D2 ถูกใจสิ่งนี้
  22. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    มาดูเค้าคุยกาน :D

23. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    10 ปีที่แล้วเริ่มดูแล้วคับ แต่ยังไม่มี่รถเปนของตัวเองเลย

รถตัวเองมีแต่ LS อะคับตอนนั้น

5555

24. โอ๋ RACING GARAGE

โอ๋ RACING GARAGE Active Member VIP

1,733
    22
    38
    สมัยนั้นยังเล่นเขี่ยรูปลอกอยู่เลย เกิดไม่ทัน:D

25. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    10ปีที่แล้วผมยังขับ LA อยู่เลย งิงิ นานมั่กๆ

26. pongzen

pongzen Member Member

99
    4
    8
    เข้ามาแอบดูประวัติศาสตร์ Racing Web ^^

27. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    นาน มาก เลย นะนั่น ,,,,,,,,,,,,, แหมม เข้ามาช้าไป 2

ปี อิอิ ......... แต่ก็ เข้า กท. ไม่เป็น อยู่ดี แบบว่าเด็ก ต่างหวัดอะนะ เหอๆ

28. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ง่า 10 ปีที่แล้ว ผมอายุ 14 เอง

แงๆ เกิดช้าไป

29. ~ Taohoo ~

~ Taohoo ~ New Member Member

273
    1
    0
    ยังแว๊นซ์มอไซค์อยู่เลยครับ....แต่ตอนนั้นช้ามากๆ (จริงๆ) แต่เราก็อดทนที่จะเล่น จนมาถึงตอนนี้....

ปล..มาแอบดูรุ่นใหญ่เค้าคุยกัน อิอิ

30. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    มีอีกล่ะก็สนุกแน่งานนี้.....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้