ท่อไอเสีย

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย jongjit999, 23 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jongjit999

jongjit999 New Member Member

66
    0
    0
    อยากรบกวนถามพี่ๆ ไมตี้ x เครื่อง 2L ครับ คือจะเดินท่อยิงสดจากโข่ง
    หลังเลยครับ ส่วนมากเค้าจะนิยมเดินท่อไปทางไหนเหรอครับ (ตอนนี้รถผมเดินท่อ 2.5นิ้ว ตรงรอดใต้ถังน้ำมันมาออกหน้าเพลา พอมองจากข้างแล้วมันไม่สวยอะครับ) แล้วถ้าเปลี่ยนทิศทางกำลังอัดมันจะตกหรือมีปัญหาอะไรมั้ยครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าเลย

2. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    up.....ให้ครับของผมเดิมๆๆๆๆ

3. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ตามมาไม่รู้ ฮะ ดันให้

4. Kisada

Kisada New Member Member

764
    4
    0
    ดันรอเซียนคับ

5. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    เอาไว้หน้าเพลาเลยซิครับ มองจากข้างท้ายไม่น่าจะเห็น

6. ออกหน้าเพลา แล้วกดปลายลงพื้นนิสๆ ผมทำมะก่อนก็ไม่ห้อยนะ

7. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ปกติ ท่อไอเสียจะอยู่ฝั่งตรงข้ามถังน้ำมันหนิครับ

8. jongjit999

jongjit999 New Member Member

66
    0
    0
    ถ้าเป็น MTX ท่อจะอยู่ฝั่งเดียวกับถังน้ำมันอะครับ ที่พี่ว่าไม่ห้อยคือตีเฉียงไปหน้าเพลงหรือตีรอดใต้ถัง
    มาครับผม

9. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    รถผม ท่อเฉียงมาอยู่ซ้าย น่ะครับ

ไม่ได้รอดใต้ถัง หล่ะก้อมองจากด้านข้างไม่เห็นด้วยอ่ะ

10. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ปรกติแล้วเดิม ๆ ตรงรุ่นของรถ
    Mighty - Tiger - D4D
    ท่อเค้าก้อจะลงจากเครื่องทางด้านขวามือ
    แล้วพอลงมาได้ระดับใกล้เคียงกับครัซซี
    ก้อจะหันงอไปทางด้านหลังรถ แล้วพอเลยตำแหน่งปลายเกียร์มานิดนึง
    ก้อจะต้องดัดไปทางซ้าย เพื่อหลบถังน้ำมันแล้วคราวนี้เราก้อเอาแค่ว่า
    ลงตรงหน้าเพลาก้อพอแล้วนิคับ เพราะถ้าเดิม ๆ ก้อต้องยกกระกดข้ามเพลาท้ายไปอีก
    ปล. ปรกติแล้วถังน้ำมันมันอยู่ทางด้านขวามือนะคับ ท่อพี่ก้อต้องอ้อมไปทางซ้ายสิคับ
    ผมงงเลยอ่ะคับ ทำไมต้องอ้อมใต้ถังน้ำมันอ่ะคับ

11. fiat007

fiat007 New Member Member

949
    5
    0
    ตามเซียนเลยคับ

12. TD06

TD06 New Member Privilege

1,495
    9
    0

นั่นดิครับ งงเหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้