ขอแนวทางการทำเตี้ยครับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย DON_SF, 26 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    คือว่าผมใช้ TT-141อยู่ครับ อยากจะกดหน้าลงสัก2-3นิ้ว ไม่ทราบว่าใช้วิธีไหนดีครับในการโหลด
    แล้วค่าใช้จ่ายแต่ละแบบ ราคาเท่าไร ครับ

ปล.ขอบคุณพี่น้องหน้าแหลมทุกท่านที่ตอบน่ะครับ

2. dood

dood Guest

0
    0
    0
    ผมว่าอย่างแรกที่ควรทำคุณน่าจะจี้ล้อซะก่อนน่ะแล้วก็เอาเงินมาให้ผมซะก่อนจะทำอย่างอื่น

3. DON_SF

636
    0
    0
    เด๋วปั๊ดเหนี่ยวเลย แถมไม่ให้ตังด้วย

4. ลองถอดล้อดูก่อนครับว่าเตี้ยพอไหมถ้ายังไม่โดน ก็ช่วยไม่ได้แล้วครับ

5. nuu

nuu New Member Member

7
    0
    0
    ของผมใช้ตัดสปริงทำโช๊คใหม่ครับ แต่ขอบอกไว้ก่อนนะครับความรู้สึกเหมือนนั้งรถกระบะเลย

เหอ...เหอ...แต่ก็ดีครับจะได้ไม่หลับในเวลาขับ

6. skylinenum

skylinenum New Member Member

528
    5
    0
    ใช้ตัดสปริงเช่นกันค่ะ - - อิอิ

7. DON_SF

636
    0
    0
    งบประมาณเท่าไรอ่าครับ

8. IamX

IamX New Member Member

92
    0
    0
    ตัดสปริงครับ แล้วก็ทำโช๊ค(อัดใหม่เป็นแก็สกึ่งน้ำมัน)คู่ประมาณ 800-1200 ถ้าตัดสปริงที่ร้านโช๊คเลยก็น่าจะตัดฟรีครับ
    เพราะเค้าคิดค่าถอดเข้าออกตอนอัดโช๊คอยู่แล้ว แต่บางร้านอาจเพิ่มบ้างเล็กน้อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้