มีรถใครติดตั้งเเก๊ส ngv - lpg เเล้วเป็นไงบ้างครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย vai, 22 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vai

vai New Member Member

273
    1
    0
    มีรถใครติดตั้งเเก๊ส ngv - lpg เเล้วเป็นไงบ้างครับ
    กำลังหาข้อมูลอยู่ ดีไม่ดีช่วยบอกด้วยนะ

2. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    สำหรับผมที่เลือกใช้เชื้อเพลิง LPG. เพราะต้องใช้รถทุกวัน สิ่งที่หวังคือความประหยัด ซึ่งเมื่อเปรียบเทียบกับราคาน้ำมันในปัจุบัน ทำให้ประหยัดค่าเชื้อเพลิงเกือบครึ่ง ส่วนการบำรุงรักษานั้นเหมือนระบบน้ำมันทุกอย่าง ปรับจูนดีๆ วิ่งไม่ด้อยจากน้ำมันเลย...

3. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    เซียนแก๊สมาตอบแล้ว....14xx

4. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ตามนั้นคับ

5. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ถูก

6. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    มีเงิน เลือกเติมน้ำมันครับ
    เอาประหยัด ติดแก๊ส ครับ
    ส่วนเอา ปลอดภัย หาที่เติมอยาก ต้อง NGV ครับ

7. ทุกอย่างม่ายมีไร Perfect .......อาจจะได้อย่างและเสียอีกอย่าง นะคร๊าบบบบบบบบบ

8. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0

LPG ดีกว่าครับ เติมเร็วได้เยอะ ไปได้ไกลด้วย

ที่ว่าวิ่งไม่ด๋อยกว่าน้ำมัน ตรงส่วนไหนหรือครับ

ถ้าโบเหมือนกันก็อาจจะวิ่งด๋อยกว่า

อย่าเอาโบเดิมเปรียบกับโบ KZ ซิครับ

คุณกำลังดูถูกรถน้ำมันอย่างผมใช่ไหมครับ

แค่รถผมวิ่ง 402 เมตร 15-16-17 แค่นี้คุณเลยดูถูกผมเลยหรือครับ

อะล้อเล่น อิอิอิอิอิ ลงพื้นหมดเเล้วเจอกัน 5555

9. ผมใช้น้ำมันอยู่ ยังไม่ได้ติดแก๊สเลยครับ รถจอดมากกว่าวิ่ง

10. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    วิ่งดีปัจจัยหลายอย่าง...
    ทำลมดี...เชื้อเพลิงไม่ถึง...มันจะดีไหม...ของพี่มีดีที่หม้อจ่ายแก๊สใส้ในไม่เหมือนใคร...
    มิกเซอร์มีขายทั่วไป แต่ของพี่ไม่มีขาย เพราะกลึงเองหลักพลศาสตร์ล้วนๆ...
    ที่สำคัญ คนขับต้องหน้าตาดีมากๆ รถถึงจะวิ่งดี...

11. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0

ก็ไอ้ที่ว่าเนี้ย คือ การทำลมได้มากกว่าไงครับ

โบเดิมกับโบ KZ เห้อ

ส่วนอื่นก็เป็น องศ์ประกอบ

ไอ้ที่ว่ากลึงเองแล้วลืมเองใช่ไหมครับ

เลยไม่บอกใคร

12. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    อะไรก้อดีทั้งนั้นแหละครับ

รถกระบะผมใช้ Oxtane 110 ลิตรละ 100 บาท

AE100 ใช้ Oxtane 115 ลิตรละ 11.09 บาท

คิดดูเอาครับอย่างไหนประหยัดกว่ากัน

แต่เรื่องแรงไม่ขอเอ่ยครับ รถผมเวลาดีสุด 17.8 วิ

13. pongcivic

pongcivic New Member Member

163
    1
    0
    ของผม LPG ก็วิ่งปกติเหมือนน้ำมันครับ แต่เสียอย่างเดียวครับ คือ....ประหยัดตังค์...

14. vai

vai New Member Member

273
    1
    0
    ใช้ถังกี่ลิตรครับ
    พอดีจะติด lpg 6 สูบ ระบบฉีด หัวฉีดของ keihin
    พอดีมีเพื่อนอยู่ scg ครับ ลองดูหัวฉีดที่รถตู้วินเขาใช้กันครับ 73 cc

15. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ดีเซลมาดูเฉยๆ ครับ อิอิ

16. fiat007

fiat007 New Member Member

949
    5
    0
    เก็บความรู้เดียวเอา4ประตูไปติดบ้าง

17. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    ดันๆๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้