ช่วยทีครับ เรื่องกลิ่น

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย pulanet, 26 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pulanet

pulanet Member Member

112
    1
    18
    พอดีถอย EK ปี 97 มาครับ แหม่ๆ ถูกใจ สภาพดี ของแต่งเพียบ ขับแล้ว มีเสียง กุ้ๆๆ ที่ช่วงล่างหน้านิดหน่อย แต่โดยรวมพอใจครับ จัดไปไม่เสียดายตังค์

ขับกลับบ้าน เปิดแอร์เย็นฉ่ำ แหมๆ เย็นกว่ารถที่เราใช้มาทุกคันเลย ไม่ได้โม้นะ ถึงบ้านเลี้ยวเข้าที่จอด

"กุ้กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ"

พร้อมทั้งฝุ่นและกลิ่น ตุๆ คาวๆ ออกมาจากช่องลมแอร์

แหงเลย กรู "บด" หนูเละเทะแล้วแน่ๆ เค้าแถมหนูมาก็น่าจะบอกกันก่อน สงสัยจอดขายไว้นาน แล้วน่าจะเปิดช่องอากาศภายนอกทิ้งไว้ มันก็เลย..........

รุ่งเช้าขับรถเปิดกระจก ไม่เปิดแอร์ วิ่งไปร้านเปิดตู้แอร์ ปรากฎว่าเป็นครอบครัวหนูครับ นับตัวไม่ได้เพราะศพเละเทะรวมกันทุกส่วน เอาออกมา แล้วก็ล้างตู้พร้อมล้างคอล์ยเย็น ไหนๆ ก็เปิดมาแล้ว ล้างซะ คิดว่าจะจบ หาเป็นเช่นนั้นไม่

แอร์เย็นฉ่ำ แต่กลิ่นนี่สิ ยังคง "อุแหวะ" อยู่ แรกๆ คิดว่าน่าจะเป็นกลิ่ยติดตามท่อที่ไม่ได้ล้าง เดี๋ยว ก็หาย วัน ก็แล้ว สองวัน ก็แล้ว ยังคงอุแหวะอยู่เลย

ผมควรทำไงดีครับ ได้ EK มาใหม่ กะจะแต่งให้เริ่ดซะหน่อย ไม่นึกว่า "ของแต่ง" ชิ้นนี้ มันสร้างปัญหาซะจริงๆ ใครเคยมีประสบการณ์ช่วยทีครับ

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    นึกภาพแล้วหยองแทนเลย

3. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    หนูมันร้ายจริงๆคับ

4. pulanet

112
    1
    18
    มันยังกัดสายไฟขาดตั้งหลายเส้น ไล่อยู่เนี่ย ใครมีคำแนะนำเรื่องกลิ่นมั่งครับ ตอนนี้เซ็งกักลิ่นมากที่สุดเลย

5. tomy>>tec>>

tomy>>tec>> New Member Member

742
    35
    0
    บรรยายซะเห็นภาพเลยครับ :D

6. pulanet

112
    1
    18
    อ่า ยอดเลย

แต่ของผมมันไม่ได้พังนะ เพียงแต่ เหม็นเท่านั้น

7. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    กำ คงต้องถอดล้างทั้งยวงแล้วละคับ ยกนวมเลย

8. pulanet

112
    1
    18
    จะแกะก็เกรงใจครับ เพราะคอนโซลมันกรอบๆ แล้ว ขนาดแกะมาไล่เช็คสายไฟ หูล้อกต่างๆ ยังหักหมดเลย กรอบเลย

หรือจะยกคอนโซลตัวนอกใส่ดี

9. เปลี่ยนคอนโซลนอกไปเร้ย

แหล่มๆ

ไหนๆก้อรื้อแล้ว

10. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ผมคิดว่ายกคอนโซลใหม่มาใส่แทนดีกว่าคับเพราะตัวที่ติดรถมามันกรอบหมดแล้วไม่จำเป็นว่าต้องเป็นตัวนอก เอาแบบเดิมก็ได้ราคาตอนนี้ก็ไม่แพงแล้วลองหาของมือ2สภาพดีๆมาใส่ไปเลยคับเพื่อตัดปัญหาเรื่องกลิ่น ทีนี้เเหละไม่มีกลิ่นแน่นอนคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้