D16Y8 เกียร์ MT เดิมๆ จะเปลี่ยนหม้อพักปลาย ควรใส่ไส้ขนาดกี่นิ้วครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย td3d, 23 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    อยากได้เป็นท่อยุ่นมือสอง ช่วยแนะนำหน่อยครับว่ารุ่นไหนดี เอาแบบที่ไม่ต้องดังมากนะครับ ขอราคาด้วยก็ดีนะครับ

2. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    FGK เยื้อง 2"

---------- Post added at 10:41:22 ---------- Previous post was at 10:41:07 ----------

FGK เยื้อง 2"

3. Tiewpairach

Tiewpairach New Member Member

34
    0
    0
    ว๊าว ๆ

สุดยอดไปเลย

4. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    hksไส้2นิ้ว หรือ fgk ราคาไม่เกิน3000-4000

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
  6. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    อยากรู้อีก

แล้ว FGK ไส้วน 2 นิ้ว เนี่ยเป็นไงบ้างครับ
    แล้ว RSR 2.2 เนี่ยเป็นไงบ้างพอใส่ได้มั้ย แล้วตัว RSR เนี่ยดังมั้ยครับ

7. B02

B02 New Member Member

72
    1
    0
    ถามเพิ่มด้วยครับ

พักกลาง ใส่แบบไหนดีครับ เห็นมีแบบ ทรงกลม กับ ทรงรีแบนๆ ควรหาขนาดเท่าไร ถ้าเดินท่อ 2นิ้วทั้งเส้น

หรือถ้าไม่ใส่พักกลางเลย จะเป็นอย่างไร ปลายไส้ตรง 2.-2.5 นิ้ว วิ่งดีขึ้น หรือ อืดลง เสียงหูแตกมั้ย

ปลายไส้ตรง 2 นิ้ว กับ 2.5นิ้ว ต่างกันอย่างไร

Civic 98 Vtec MT

ปล. เคยได้ยินคนพูดว่า เกียร์ธรรมดา ให้โล่งๆไว้ก่อน อันนี้ไม่รู้นะครับ ขอคำแนะนำด้วย

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

8. love ek

love ek New Member Member

299
    0
    0
    มารอฟังด้วยคนครับ

9. B02

72
    1
    0
    เกจิ ไปไหนกันหมด

10. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    มาเก็บข้อมูลดีๆครับ

11. Tiewpairach

Tiewpairach New Member Member

34
    0
    0
    รอข้างล่างมาตอบ เหมือนกันครับ

12. B02

72
    1
    0
    ไปทำมาแล้วครับ รอไม่ไหว อิอิ
    มารายงานผล เผื่อจะมีประโยชน์สำหรับ ผู้ที่สนใจ
    จากของเดิม ท่อเดิมๆทุกออย่าง มีแคต ปลายไส้ตรง สองนิ้ว
    สิ่งที่ทำไป
    เปลี่ยนเฮดสแตนเลสของพี่ยุ่น สี่สองหนึ่ง
    เอาแคตออก
    เดินท่อเลส สองนิ้วทั้งเส้น จากหลังเฮดยังปลาย
    พักกลางของ 5Zigen ทรงกลม
    ปลายของเดิม ยังหาของถูกใจไม่ได้
    ผลที่ได้ น่าพอใจมากครับ
    รู้สึกได้เลยว่า ลากรอบได้ยาวกว่าเดิม
    ก่อนเปลี่ยน พอลากไปซัก สี่ถึงห้าพันรอบ รู้สึกว่าอยากจะเปลี่ยนเกียร์แล้วเหมือนว่ามันจะสุด สงสารเครื่อง
    หลังเปลี่ยน ที่ห้าพันรอบ ยังรู้สึกเฉยๆอยู่เลย
    และอัตรราเร่งดีขึ้นแบบรู้สึกได้จริงๆ
    แต่เสียงดังขึ้นนะครับ ทั้งที่ปลายเดิม

สรุปสำหรับผม คุ้มค่ากับเงินที่ลงไป ทั้งหมด เก้าพันบาท ไม่ขาดไม่เกิน สำหรับเรื่องท่อๆ

ปล. จากประสพการณ์ของมือใหม่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้