***เรียนเชิญท่าน GuRu ทางนี้หน่อยครับ Sub+กลางแหลมคู่นี้เปนยังไง_ _"***

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย brabiiie, 22 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. brabiiie

brabiiie New Member Member

11
    0
    0
    ผมไม่ค่อยมีฟามรู้ด้านเครื่องเสียงเท่าไหร่นะครับ+งบน้อย ตอนแรกคิดว่า Sub มันก็แค่เอาไว้ตึ๊บตั่บ...ไม่ต้องใช้เหมือนกันทั้งคู่ก็ได้ แต่พออ่านมาหลายกะทู้ผมเริ่มลังเลยใจแล้วสิ รบกวนถามละกันนะคัฟ:eek:

ผมได้ซื้อSub 10" มือ2มานะคัฟ ลูกแรกเปนของ PK audio และ TAGAR เปนวอยคู่ทั้ง 2 ลูกเลยนะครับ แต่ผมไม่ทราบว่า ทั้ง 2 ลูกเนี่ยกินวัตต์เท่ากันรึป่าว คือไม่มีอะไรรายละเอียดแปะไว้เลยอ่ะคัฟ แล้วควรจะใช้แอมป์ขนาดเท่าไหร่ดีถึงจะขับออกหมดคัฟ
    ใครพอจะมีข้อมูล Sub 2 ตัวนี้บ้างครับช่วยให้ข้อมูลผมหน่อยนะ :p

อีกเรื่องคัฟ ลำโพง Fokker 6.5" 400watt ชุดนี้นะคัฟ ผม ซื้อ มา 1500.- (แพงไปไหมคัฟ) คนขายบอกว่าต่อกับฟร้อนเดิมเลยก็ได้หรือจะติดกะแอมป์ก็ได้ ผมเลยเอามาต่อเดิมๆกะฟร้อนเลย(รอต่อแอมป์เพิ่มทีหลังนะคัฟ) แต่ผมว่าเสียงมันยังดังสู้ 4 นิ้วเดิมๆที่ติดมากะรถไม่ได้เลยนะ ฟร้อนมันขับไม่ออกหรือว่าลำโพงมันไม่ดีอ่ะคัฟ......(คือใจผมอยากทำแบบลั่นทุ่งนิดๆ อ่ะคัฟ ) วัตต์ยิ่งเยอะยิ่งดังเข้าใจถูกมั๊ยคัฟ:eek:
    ผมใช้ Front pioneer DEH-2950MP 50x4 (50*4 เนี่ยใช่วัตต์จริงรึป่าวคัฟ)
    เพื่อนๆ ช่วยแนะนำผมทีนะคัฟ ผมโง่มากเลยถามมากน่ะอย่ารำคาญกันเลยนะ.....ขอบคุณคัฟ:D

2. superfan

superfan Member Member

58
    1
    8
    pkพอใด้ targa ไม่ออกครับ ส่วนของfokker ราคาอยู่ในระดับที่รับใด้ครับ(เราซื้อจากคนที่ต้องการกำไร)
    ส่วนที่ถามว่าทำไมดังสู้4นิ้วไม่ใด้นั้นเพราะว่า4นิ้วไม่มีพาสซีพก้อเลยดังกว่า

3. brabiiie

11
    0
    0
    ***Thk***

ขอบคุณคัฟ แล้วที่บอกว่า PK พอได้ กับ Targar ไม่ออกนี่หมายถึงอะไรเหลอคัฟ - -?
    แล้วถ้าผมจะใส่2ตัวจะดีรึป่าวหรือว่าเหลือตัวเดียวดีคัฟ

4. brabiiie

11
    0
    0
    ใครพอจะช่วยตอบให้ผมกระจ่าง...........ทีเถอะคัฟ
    เฮ้อ คิดไม่ตกจิงๆ....- -"

5. benzd

benzd New Member Member

311
    4
    0
    อัพให้ครับ

6. brabiiie

11
    0
    0
    ขอบคุนนะ....

7. luckymanth

luckymanth New Member Member

22
    3
    0
    frond ของคุณจริงๆแค่ 19-22 watt rms เอง ลำโพงที่ซื้อมาต้องการกำลังมากกว่าจึงทำให้เสียงไม่ค่อยออก ส่วนลำโพง sub pk ก็ดีแต่กระพือง่ายส่วน tagar แน่นแค่ระดับหนึ่ง ใช้แอมพ์ 150 watt rms ต่อช่อง ก็กระจายแล้วครับตีตู้ไม้หนาๆหน่อย มีอะไรถามเป็นข้อๆอีกที่ก็ได้ครับ ถ้าเข้ามาจะช่วยตอบให้ เท่าที่รู้นะครับ

8. brabiiie

11
    0
    0
    thk

:D ถ้าเพ่ไม่แวะมาผมคงรอคำตอบอีกนานนนนนนนน แน่เลย ขอบคุณมากคัฟสำหรับข้อมูลดีดี:rolleyes:

9. luckymanth

luckymanth New Member Member

22
    3
    0
    ก๊าบป๋ม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้