ใส่เฮดเดอร์ต้องถอดแคทรึเปล่าคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย EK0785, 23 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EK0785

EK0785 New Member Member

77
    5
    0
    ek vtec บล๊อค D เกียร์ธรรมดา ถ้าใส่เฮดเดอร์เลส... ต้องถอดแคทออกรึเปล่า ไม่อยากถอดใส่ได้เลยไหม แล้วอัตราเร่งดีขึ้นมากรึเปล่าคับ

2. Jessy_EK

Jessy_EK New Member Member

184
    0
    0
    รอด้วยคนครับ อยากรู้เหมือนกัน

3. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    ไม่ต้องถอดครับ ข้อต่อของ header มันต้องตีหน้าแปลนด้วย เพื่อที่
    จะไขน๊อตเชื่อมกับหน้าแปลนของ cat อีกทีครับ อัตราเร่งดีขึ้นครับ
    ขับสนุกกว่าเดิมแต่สักพักจะเริ่มชิน ใส่คลัชผสมทองแดงสิครับเห็นผลกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้