กันชน EK96 เดิม ๆ จะใส่เหลี่ยมเหลืองต้องทำไงบ้างครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย SpookyEK, 22 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SpookyEK

SpookyEK New Member Member

16
    4
    0
    อยากถาม พี่ ๆเพื่อน ๆ หน่อยครับ ถ้าจะติดเหลี่ยมเหลืองในกันชน EK96 เดิม ๆ ต้องทำไงบ้างครับ
    เจาะ แล้วใส่เลยได้หรือเปล่า หรือมีอะไรมากกว่านั้น???
    อยากรู้มาก ๆ เลย

ขอบคุณครับ:D:D

2. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ตัดช่องแบ่งบน-ล่างครับ แล้วก็จับใส่ได้เลย

3. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ใส่ได้เลย แต่เรื่องเดินสายไฟ ผมว่ายากกว่านะ

4. love ek

love ek New Member Member

299
    0
    0
    ตัดช่องติดตามที่ท่านด้านบนบอกเลยครับ ตอนผมติดผมไปให้อู่สีทำให้ เพราะมันต้องถอดกันชนออกมา จะได้ติดได้แบบแน่นหนา พอตัดแล้ว มันจะมีน๊อตให้ไขติดนะครับ ส่วนเรื่องเดินไฟผมก็ไปให้ร้านเครื่องเสียงเดินให้ หรือร้านทำไฟหรือไดนาโม ก็ทำได้อยู่แล้วครับ
    ปล.รอผู้รู้ที่ทำด้วยตัวเองมาบอกอีกทีครับ

---------- Post added at 16:18:32 ---------- Previous post was at 16:18:15 ----------

ตัดช่องติดตามที่ท่านด้านบนบอกเลยครับ ตอนผมติดผมไปให้อู่สีทำให้ เพราะมันต้องถอดกันชนออกมา จะได้ติดได้แบบแน่นหนา พอตัดแล้ว มันจะมีน๊อตให้ไขติดนะครับ ส่วนเรื่องเดินไฟผมก็ไปให้ร้านเครื่องเสียงเดินให้ หรือร้านทำไฟหรือไดนาโม ก็ทำได้อยู่แล้วครับ
    ปล.รอผู้รู้ที่ทำด้วยตัวเองมาบอกอีกทีครับ

5. moodyZ4

moodyZ4 New Member Member

125
    18
    0
    ถ้าสะดวกแถวๆ เกษตร-นวมินทร์ ไปอู่พี่หมีเลยครับ

เนียนสมใจ...

6. SpookyEK

16
    4
    0
    ขอบคุณครับ ^^ ทุก ๆ ท่าน สำหรับคำตอบ และข้อแนะนำดี ๆ ครับ

7. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ตัดช่องแบ่งข้างบนข้างล่างให้เท่ากัน แล้วใส่ได้ลยครับ

8. SpookyEK

16
    4
    0
    ขอบคุณครับ

9. Tiewpairach

Tiewpairach New Member Member

34
    0
    0
    เก็บไว้เป็นความรู้ต่อ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้