กระทู้รวม "รถใครเอ่ย"

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย punkskate007, 30 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0

คือผมว่าหลายคนคงตื่นเต้นหรืออยากรู้ว่าไปเจอชาว si ต่างสถานที่แล้วก็อยากรู้ว่าเป็ฯรถใครที่โคจรไปเจอกันโดยบังเอิญจริงป่าวคับ ถ้าเพื่อนๆมีมาลงอีกจัดไปเลยคับ คิคิ ส่วน รถผมคันด้ายซ้ายมือครับ ส่วนด้านขวา รอมาแสดงตัวคับไปเจอมาที่ร้าน ฮันนีมูน เกษตรนวมินทร์ วันแดงเดือดพอดีคับ

2. neverdie team

neverdie team New Member Member

304
    1
    0
    แล้วถ้าไปเจอรถในที่ไม่พึงประสงค์ไห้ใครได้เจอหง่า....เราจะถ่ายดีมั้ยย....:confused:

เช่น....ในโรงแรมอย่างเงี้ยยยยยเป็นต้น(((เพาะว่าผ๋มแอบบ่อยย))) :p:D

.................................ปล.แค่จ๋งสัยหง่ะ......ถ้าได้เด๋วถ่ายรูปคนแถวนี้มาไห้ดูบ้าง จอดแอบเสียเหลืองเลยยย....คงคิดสิหน้าว่าไม่มีคัยเห็น.....555!++++

3. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    จัดไปเลยพี่ชาย

4. punkskate007

3,546
    1
    0
    ผมว่าร้าน ฮันนีมูนที่เกษตรนวมินทร์นี้มีคูเป้ไปกินกันเยอะมากเลยอะคับ ครั้งที่แล้วก็เจอ ไปทีไรเจอทุกครั้ง แต่เจอแต่สีดำนะคับไม่รู้เป็นไร วันนี้เอารูปมาฝาก คิดไว้ว่าน่าจะชวนไปนอกรอบกันซักทีดีไหม[​IMG]

5. punkskate007

3,546
    1
    0
    เท่าที่ไปเจอตลอดก็จะเกือบ สิบคันแล้วอะคับ ไม่รู้อยู่ในคลับเรารึป่าว[​IMG]

6. punkskate007

3,546
    1
    0

หลายคันอะคับชัดมั้งไม่ชัดมั้ง

7. punkskate007

3,546
    1
    0
    upๆๆๆๆๆ

8. punkskate007

3,546
    1
    0
    อัพๆๆ

9. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ส่วนใหญ่รถที่เป็นสมาชิกคลับอย่างเต็มตัวจะมีสติกเกอร์ ClubSi

ทำไมต้องอย่างเต็มตัว เพราะว่าการที่จะได้สติกเกอร์นั้นจะต้องผ่านการมีตติ้ง

ฉะนั้นไม่ได้แปลว่า Coupe ทุกคันที่คุณเห็นจะเป็นรถในคลับเสมอไปนะค่ะ

อย่างที่คุณ นันคุง บอกแหละค่ะ หากเราไปเจอรถในที่เจ้าของรถไม่พึงประสงค์

จะให้ใครเห็นในสถานที่บางแห่ง (อันนี้ละไว้ในฐานที่เข้าใจนะค่ะ)

แล้วถ่ายรูปลงโพสโดยไม่ได้รับอนุญาตอาจเกิดการเข้าใจผิดกันจะแย่เอานะค่ะ

สำหรับใน Case เจอในร้านอาหารแบบนี้ก็คงไม่มีปัญหาอะไรหรอกค่ะ

แต่เท่าที่น้องวาดูไม่น่าจะใช่รถคนในคลับสักคัน ไม่เห็นสติกเกอร์เลย

ทะเบียนรถก็ไม่ค่อยคุ้นเท่าไหร่ บ้านน้องวาก็อยู่เกษตรนวมินทร์เหมือนกันนะ

ทำไมไม่เห็นเจอรถน้องวาบ้างเลย ฮาๆๆ ถ้าเจอก็ทักทายได้นะค่ะ:D

ปล. ขอความด้านบนเป็นแค่คำแนะนำ ขึ้นอยู่กับวิจารณญาณในการโพสนะจ้ะ

10. punkskate007

3,546
    1
    0
    เคยเห็นแวบๆคับพี่วา แต่ไม่แนใจว่าใช่อะป่าวคับ คิคิ ถ้ามีมีทติ้งเดือนนี้ ร้านนี้ก็เหมานะคับพี่วา มีที่จอดรถ อาหารอร่อย ราคาถูก ดนตรีเพราะ ฮันนีมูน อะคับพี่แนะนำๆ อิอิ

11. Wakita(Wa)

1,622
    21
    0

ร้านอยู่ช่วงไหนเหรอค่ะ ว่าแต่ทำไมไปบ่อย มีหุ้นส่วนอยู่เหรอค่ะ

ปล. ทำไมเรียกเราว่า "พี่วา" เรายังไม่แก่เลยนะ

12. punkskate007

3,546
    1
    0
    ร้านอยู่ติดกับศูนย์ nissan toyota อะคับ ถ้ามาทางเมเจอร์ก็ เลี้ยวขวาเข้า เกษตรนวมินทร์ แล้ว ตรงไป กลับรถใต้สะพานคับ ร้านจะอยู่ซ้ายมือคับ ฮันนีมูลเป็นเจ้าของเดียวกับ ร้านเสวนาตรงข้ามเมเจอร์คับ ร้านเสียงดนตรีไม่ดังไปอะคับ ไม่ต้องตะโกนคุยกันสบายหูดีอะ

13. punkskate007

3,546
    1
    0
    ผมอายุ 25 อะคับไม่แน่ใจเป็นพี่หรือน้อง คิคิ

14. เมื่อคืนก็เจอ Coupe สีน้ำเงิน เงาแว๊บเลย ที่ปากทางเข้า Lotus Express แถว ๆ อินทามาระ

15. Bambii

Bambii New Member Member

211
    4
    0
    ร้านนิดนตรีเพราะจริงคะ ขอคอนเฟิร์ม แต่ว่า ร้านมันเล็ก แล้วก้ที่จอดน้อยไปหน่อยอะ

แต่ถ้านอกรอบอะ เวิร์คนะคะ :p

16. โจCoupeดำ

โจCoupeดำ New Member Member

950
    4
    0
    ^
    ^
    ไปกับครายมาหรอจ๊ะ....

17. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0

เอ้ยๆๆๆๆๆๆๆ เมิงแอบไปกับหนุ่มที่ไหนฟร๊ะๆๆๆๆๆ

เด่วจาโดนมิชั่ยน้อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แสร๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

18. Bambii

211
    4
    0

นั้นสิ....ไปกับใครดีอะ ฮ่า

โจไปwash united บ้างป่าว ไว้เจอกัน อิอิ

19. Bambii

211
    4
    0
    ไปกับเพื่อนๆๆ รุ่นพี่car club ฉันยะ
    มีปัญหาปะ..........................:cool:

20. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    เออ เบส มีปัญหาป่าวล่ะ

21. OM MUGEN

1,768
    8
    0
    รถเค้ายังไม่มีสติกเกอร์เลยหุๆ

22. punkskate007

3,546
    1
    0
    ใครสนใจนอกรอบ ทิ้งเบอร์และอีเมล์ไว้เลยนะคับเพราะไปนอกรอบกันบ่อยคับร้านนี้ เดี๋ยวเอาแผนที่และ บรรยากาศ เพิ่มเติมคับ [email protected] 0867237230 ก้อง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 พฤศจิกายน 2009
  23. punkskate007

3,546
    1
    0

24. punkskate007

3,546
    1
    0
    ขออ้างอิงรายระเอียดและรูปภาพจากบล็อคของคนอื่นนะคับ ข้อมูลเค้าแน่นจริง http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=mai-mee&month=08-02-2009&group=3&gblog=47

ยังไง สนใจก็ลงชื่อไว้นะคับ นอกรอบกัน หนุกๆอะคับ

25. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    แง่มมมมม มะมีก็ได้เนอะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆ

---------- Post added at 09:42:20 ---------- Previous post was at 09:41:42 ----------

ไอฟายยย ไอแม่คนทีกลุ่มรถเยอะ เด่วหนีไปมั่งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

ไปกับพี่ๆๆ siL ฮ่าๆๆ ให้พี่อ๋อมนำทัพ เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

26. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    555+

มะเอาอย่าตีกานนะ

ร้านนี้ผมก็ไปนั่งบ่อยเหมือนกัน นะ แต่ว่าไม่ค่อยชอบรสชาติอาหารเท่าไหร่อะ เลยไปนั่งฟลูมูน มากกว่า

เห็นช่วงนี้ใครๆก็พูดถึง โคโค่บาร์ ใครเคยไปนั่งแร้วมั้ง เบื่อเที่ยวแร้วอยากได้อารมณ์ชิวๆแบบ บรรณยากาศหนาวๆ

27. punkskate007

3,546
    1
    0
    โค โค่บาร์ เห็นพี่กวาดพูดถึงบ่อยๆ ไปกันป่าวละค้าบบ คิคิ

28. Wakita(Wa)

1,622
    21
    0

แหม....ช่วงนี้ขยันหาร้านนั่งดื่มกันจังเลยนะคะ:D

ว่างๆมาช่วยหาร้านมีตติ้งสำหรับปีหน้าบ้างก็ดีนะ

29. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ขอเลยวันที่ 30 ก่อนละกัน เดือนนี้ถังระเบิดหมดแระ

30. OM MUGEN

1,768
    8
    0
    กุอยู่ขอกุดีดี๊ แม่มลากเข้าไปเกี่ยวเรื่องในครอบครัวซะงั้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้