รบกวนหาแอมให้หน่อยคับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย vit, 22 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vit

vit New Member Member

1
    0
    0
    คำถาม1ผมใช้ kenwood 7529 อยู่ ไม่ทราบ ว่า แนวเสียงมันเปนยังไงบ้างฮะ พวก kenwood เนี่ย?

คำถาม2ผมใช้มันกับ spl juno กรวยเคฟร่าอยู่ ช่วยวิเคราะที ว่าผมได้เสียงอะไรและขาดเสียงอะไร?

คำถาม3 ผมกำลังจะเพิ่มแอม u-dimension 4ch เสียงมันเปนยังไงคับ เหมาะกับชุดผมมั้ย?

คำถาม4u-dimension ผมได้ในราคา ไม่เกิน6000ราคาแรงไปมั้ยคับ?

คำถาม5 มีแอมตัวอื่นที่เสียงจะเข้ามากกว่นี้มั้ยในราค6000?
    (ข้อนี้สำคัญมากๆกรุณาออกความเห็นด้วยคับ)

ผมเปนคนฟังเพลงได้ทุกๆแนว จึงไม่เอนเอียงไปทางใดชอบให้เท่าๆกันทุกเสียง
    ชอบแบบ บาลานซ์หนะคับ

ขอบคุณสำหรับความกรุณาและน้ำใจที่ สละเวลามาคอมเม้น

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 มีนาคม 2007
  2. Tar E36

Tar E36 New Member Member

137
    4
    0
    1. โดยปกติเคนวูดให้เสียงค่อนข้างเป็นกลางครับ แต่ค่อนข้างจะแข็ง กระด้างไปนิด

2. ลองดูใน http://www.carcoolclicks.com/audio.html ครับ สิ่งที่ขาดเมื่อคบหากับเคนวูดน่าจะเป็นความนุ่มครับ

3. แอมป์มิวไดเมนชั่นให้รายละเอียดได้ดี ราบเรียบครับ แต่ตอนนี้ที่น่าสนใจก็มี MA audio 4CH รุ่น M483Xi เพราะทั้งพละกำลังที่น่าสนใจกว่า และรายละเอียดที่ผมว่าไม่ด้อยกว่า ทำให้ดูน่าสนใจกว่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้