มีปัญหากับเบรคskyline แนะนำด้วยครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย เปี๊ยก 1, 21 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เปี๊ยก 1

เปี๊ยก 1 New Member Member

56
    0
    0
    ตามรูปเลยครับมันเป็นเพราะอะไรแล้วแก้ไขยังไงครับ

2. wat_441

wat_441 New Member Member

256
    4
    0
    พี่เปี๊ยกหายไปซะนานเลยนะ สบายดีป่าว ดูแลสุขภาพด้วยนะครับ

แล้วเบรกพี่เป็นมานานรึยัง ไปทำอะไรมากับเบรกก่อนจะเป็นรึป่าว ผ้าเบรกจับไม่เต็มจานรึป่าว หรือว่าจานมันคดหรือป่าว ลองเช็คดูก่อน

แล้วเวลาเบรกมีอาการไรมั่งอะ พี่เปี๊ยกอธิบายเยอะๆนิสนึงนะครับน่าจะทราบสาเหตุได้ง่ายขึ้น

เปลี่ยนเป็นอริสโต้4potเลยดีกว่าแม้น้องเอ็มคอนเฟิม :)

3. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ดูลักษณะ จานเเล้ว ผ้าเบรคจับไม่เต็มจาน ใช่ไหมครับพี่

ผมว่าคงต้องเจียจานกับเปลี่ยนผ้าเบรคอะครับ

น่าจะจับได้เต็มจานมากขึ้น

4. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ล้อลายนี้สวยเนอะ อิอิ

5. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    อัฟ ครับ สงสัยจะต้องเจียรจานเบคร ลองดู พร้อมทั้งเปลี่ยนผ้าเบรคใหม่ ครับ

6. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    ตอนใส่แรกๆผมก็เป็นอาการแบบนี้ แต่ไม่เยอะเหมือนพี่ ก็เปลี่ยนผ้าเบรค เจียรจานแบบประชิดล้อก็หายนะครับ

7. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ล้อลายนี้สวยจริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

8. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0

แลกกันไหมกับ Z1 อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้