** เตือนเพื่อนๆ + ระบายนิดหน่อย **

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ARTO940, 17 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    เรื่องมันยาวมาก...สรุปเลยละกันครับ

ว่ากล้องผมโดนขโมยตอนเช้าเมื่อวานนี้ที่โต๊ะทำงานผมเลยครับ...NIKON D70s น้อยๆของผม
    คนร้ายอาศัยแม่บ้านเปิดตึกเพื่อเข้าไปทำความสะอาดแฝงตัวเข้ามา

ตอนนี้เบาะแสที่ผมมีน้อยมากครับ มีแค่นี้คับ
    เบอร์โทรศัพท์เค้าคือ 0800430394 (เบอร์ 1 2 call)
    เมลล์มันคือ [email protected]
    สูง 170 ขับมอไซค์ ฮอนด้า คลิ๊ก

ตอนนี้ได้ดำเนินการแจ้งความแล้วพยายามประสานกับ AIS แล้ว
    จะที่สืบข้อมูลเองจากอินเตอร์เน็ท คือเค้าประกาศขาย มือถือ และ มอไซค์ไว้ครับ
    แต่ติดต่อมันไม่ได้แล้ว เบอร์ปิดตลอดเวลา

ขออนุญาติขอพื้นที่บ่นหน่อยละกันครับ...ความเซ็งมันล้นเอ่อจิงๆ
    และก็มาเตือนๆเพื่อนไว้ครับ ว่าอย่าประมาทแม้จะเป็นที่ประจำของเราก็ตาม

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 ธันวาคม 2009
  2. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ขอให้ตามจับได้ไวๆคับ ชั่วจริงๆ

3. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ขอให้จับได้เร็วๆครับ

4. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ขอให้ตามจับได้เร็วๆเช่นกันครับ

5. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    แล้ว ไม่มี กล้อง วงจร ปิด หรออ คะ

6. ARTO940

372
    37
    0
    อัพเดท...ไป AIS มาแล้วแต่ ฝ่ายกฎหมายของที่นู่นบอกว่า ใช้ใบแจ้งควมอย่างเดียวไม่ได้

ต้องให้ร้อยเวรทำจม.หัวครุฑ เพื่อขอรายละเอียดมา ถึงจะให้ข้อมูลได้

เบื้องต้นทาง AIS แนะนำ ทางเครือข่ายสามารถระบุข้อมูลจากหมายเลขได้ดังนี้
    1. ชื่อเจ้าของเบอร์ผู้ลงทะเบียน
    2. Contact ย้อนหลัง 3 เดือน
    3. อีมี่ของเครื่องที่ใช้เบอร์นี้
    4. เบอร์อื่น ในกรณีเจ้าของเครื่องเปลี่ยนเบอร์

แต่พอกลับมาที่ สน. ร้อยเวรคนเดิมไม่อยู่แล้ว เลยต้องมาเดินเรื่องพรุ่งนี้ใหม่บ่ายๆโดยฝากเรื่องไว้กับรองสารวัตรสืบสวนแล้วครับ

ผมเองตัดใจเรื่องกล้องแล้ว แต่ถ้าเจอตัวเรื่องทวงกล้องคงเอาไว้ทีหลัง
    แต่ดำเนินเรื่องเพื่อให้เป็นกรณีตัวอย่างครับ ว่าเราเช็คอะไรจากเบอร์โทรศัพท์ได้เยอะ

ปล. สำหรับคนที่โทรศัพท์ถูกขโมยนั้นง่านมากครับ ทางศูนย์บอกว่าสมารถเช็คอีมี่ได้ ว่าตอนนี้ใช่เบอร์ใหม่เบอร์อะไร โทรหาใครบ้าง แล้วอยู่ที่ไหน เมื่อก่อนผมก็ไม่ทราบเรื่องนี้มาก่อนเลย ไปเที่ยวโทรศัพท์หายบ้าง โดนล้วงบ้าง ก็ปล่อยเลยตามเลย (มารู้ตอนนี้ว่าถ้ายอมเสียเวลาหน่อย เราอาจจะไม่เสียของไปเปล่าๆ)

7. ARTO940

372
    37
    0

ไม่มีครับ...เป็นบริษัททำโฆษณาเล็กๆ ครับ

8. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เอาใจช่วยนะคับ ขอให้ตามจับคนร้ายได้ไวๆนะคับ

9. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ผมว่าไม่พ้นคนใกล้ตัวครับ
    ไม่งั้นคงไม่รู้รายละเอียดดีขนาดนี้

---------- Post added at 20:30:12 ---------- Previous post was at 20:29:57 ----------

ผมว่าไม่พ้นคนใกล้ตัวครับ
    ไม่งั้นคงไม่รู้รายละเอียดดีขนาดนี้

10. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    โห ไปได้เบอร์โทร เเละ อีเมลล์ มาได้ไงอะครับ

11. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ขอให้ได้ของคืนครับ หรือไม่ได้คืนก็ขอให่ได้ตื๊บบบบมาน :mad::mad::mad:

ถ้าไม่เจอก็ถือว่าฟาดเคราะห์สิ้นปีละกันครับ ปีหน้าโชคดีแน่นอน!!!!
    :D:D:D

12. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    บริษัทมันจน แต่ลูกจ้างมันรวยใช่มิ ให้ได้ของคืนไวๆเน้อพี่อาท ส่วนนอกรอบจะมีไม่มีโทรบอกด้วย หึหึ เล่นกับมาเฟียวอลโว่ได้ไงเนี่ยยย ไม่รู้ชะตากรรมตัวเองเล้ยยยย

ARTO940 ถูกใจสิ่งนี้
  13. Godz_jr

Godz_jr New Member Member

523
    25
    0
    ขอให้ได้คืนนะครับ

14. ^0^ GoTaKa ^0^

^0^ GoTaKa ^0^ New Member Member

2,307
    34
    0
    เลวจิงๆไอ้คนแบบนี้

15. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ถ้าเปนซักเมื่อต้นปียังพอช่วยเอาข้อมูลให้ได้อยู่

แต่ตอนนี้เพื่อนลาออกจากค่ายนี้มาแล้ว เลยช่วยอะไรไม่ได้เลย

16. kaijin

kaijin New Member Member

234
    4
    0
    ก็เศรษฐกิจมานเป็นอย่างงี้วิชชาชีพเต็มบ้านเต็มเมือง (ขอบ่นบ้าง) ยังไงก็ระวังกันไว้ละกันคับ เมื่อวานดู
    นาทีฉุกเฉิน ขนาด Fortuner จอดอยู่ในบ้านมันยังเข้ามาเอาได้เลยคับเพราะเจ้าของนึกว่าล็อคบ้านแล้ว
    ก็เลยแขวนกุญแจไว้ชั้นล่างคนนอนกันอยู่ชั้นบนมันเล่นเข็นออกไปเลยเพื่อไม่ให้ได้ยินเสียง ผมว่า
    เพื่อน ๆ ชาวRCW กว่าครึ่งก็คงไม่ได้พกกุญแจรถติดตัวตลอดเวลาเพราะคิดว่าจอดรถอยู่ในบ้านยังไง
    มันก็คงไม่หาย ยังไงก็ฝากเตือนด้วยละกันคับ

17. jung_za_

jung_za_ New Member VIP

735
    7
    0
    มันมาหลายรูปแบบๆ

18. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0
    คอยเอาใจช่วยครับ ขอให้ได้กล้องคืน แถมขอได้ตืบมันด้วย

19. konglim38

konglim38 New Member Member

1,993
    13
    0
    เอาให้ยับ....

20. NAT U11

NAT U11 New Member VIP

2,028
    13
    0
    ขอให้ได้คืนนะคับ...

21. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    นิสัย.............

22. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    Serial No. ของกล้องยังอยู่ไหมครับ ลองใช้เป็นหลักฐานในการติดตามครับ ยังไงก็ขอให้เจอทั้งกล้องและคนขโมยเร็วๆล่ะกันครับ

23. ARTO940

372
    37
    0
    ขอเล่ารายละเอียดเพิ่มเติมเลยละกันครับ
    ขออภัยตอนแรกไม่ให้รายละเอียดไว้

คือคนร้ายเค้าอาศัยช่วงเช้า ที่แม่บ้านของบริษัท ต้องมาเปิดประตูหน้า
    และประตุห้องต่างๆของบริษัท เพื่อทำความสะอาดคับ
    โดยเริ่มทำจากชั้นบนไล่ลงมา แต่คนร้านอาศัยจังหวะนั้นเดินมั่วเข้ามาคับ
    เป็นช่วงที่ยามเปลี่ยนก่ะพอดี แต่พอดียามคนนึงเห็นจึงรีบเปลี่ยนชุดเดินตามขึ้นไป
    ซึ่งใช้เวลาประมาณ 5-10 นาที ครับกว่าจะตามคนร้ายขึ้นไป ไปเจอคนร้ายอยู่บริเวณชั้น 4 ครับ (ห้องผมอยู่ชั้น 3 )
    พอยามสอบถามเค้าบอกว่าจะมาติดต่อขอเช่าตึก (ชั้น 5 ว่างอยู่)
    ยามเลยบอกให้โทรหาเจ้าของตึกสิมาทำไมตอนเช้าแบบนี้ (มันเลยฟอร์มโทรหานายผม)
    ผทจิงได้เบอร์มันมาคับ...หลังจากนั้นติดต่อเบอร์นี้ไม่ได้อีกเลย

ส่วนอีเมลล์ ผมก็หาเอาทาง Google แหละคับ serch จากเบอร์
    เห็นเค้าขายมือถือทางเน็ทอยู่ครับ เลยได้อีเมลล์เค้ามาด้วยครับ

24. P-Chan

P-Chan Member VIP

133
    1
    18
    เอาใจช่วยคับ

25. ARTO940

372
    37
    0
    ขนาดน้านน งานนี้ไม่แจกลูกอม แต่ขอเป็นนวดแทน นวดให้ถึงขนาด

26. ARTO940

372
    37
    0

กำลังหากล่องอยู่ครับ...ไม่คิดว่าจะมีเหตุเกร์ณแบบนี้เลยไม่ได้เก็บไว้ดีๆ กรำแท้ๆ
    :cry::cry::cry:

27. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ขอให้หาคนร้ายเจอเร็วๆนะครับ

28. new_ek

new_ek New Member Member

27
    1
    0
    ชื่อมันที่ใช้สมัครhotmailคือ สราวุธ นิลสวย ครับ(อันนี้ไม่แน่นอนว่าจะเป็นคนร้ายนะครับ เพราะมันอาจใช้ชื่อคนอื่นสมัครก็ได้)
    ลองใช้เวป http://com.lullar.com/
    แล้วเอาเมล์มันใส่ไป แล้วกดค้นหา
    มันจะขึ้นหลายๆหัวข้อ ให้เลือกที่หัวข้อ Spaces_live
    ลองดูครับ

29. platongtato

platongtato New Member Member

118
    4
    0
    ขอให้ได้คืนไวไวนะครับพี่

30. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    ขอให้ได้ของคืนเร็วๆนะครับ คนทำผิดก็ขอให้มันได้รับโทษฑัณไวๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้