มีปัญหาเรื่องโช๊คครับขอปรึกษาหน่อย

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย ga_lalolf, 21 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ga_lalolf

ga_lalolf New Member Member

13
    0
    0
    ผมใส่โช๊คTein HR แล้วมีเสียง เอี๊ยดๆ เอี๊ยดๆทางคู่หลัง เหมือนเลี้ยงหมูไว้หลังรถอะครับเวลาขึ้นลูกระนาดหรือทางที่ไม่เรียบมันจะ อู๊ตอี๊ตๆ ตลอดเลยอะครับไม่ทราบว่ามันจะมีสาเหตุมาจากอะไรได้บ้างครับ รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ ช่วยหน่อยนะครับ

2. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    สปริงมันสีกันรึปล่าวครับ ลองเช็คดู

3. ga_lalolf

13
    0
    0
    มันสีกันยังไงหรอครับ

4. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ประมาณว่า พอรถยุบตัวแล้วช่วงขดระหว่างสปริงมันโดนกันอ่าครับ ของผมเคยเป็นแต่ใช้ปริงโหลดของ h&r นะ ก็เลยหา ปลอกยางมาใส่กันไว้ก็หายล่ะ

ปล.ไม่รู้จะงงเปล่าอธิบายไม่ค่อยเป็นอ่า แหะ แหะ

5. ดังจากสปริง หรือว่าโช๊ค หรือว่าฝากระโปรงหลัง กลไกปิดเปิดต่าง ๆ ตัวล็อค
    หรือว่าดังมาจากอะไหล่ช่วงล่าง ลองหาดูดี ๆ ครับ

---------- Post added at 19:20:18 ---------- Previous post was at 19:20:03 ----------

ดังจากสปริง หรือว่าโช๊ค หรือว่าฝากระโปรงหลัง กลไกปิดเปิดต่าง ๆ ตัวล็อค
    หรือว่าดังมาจากอะไหล่ช่วงล่าง ลองหาดูดี ๆ ครับ

6. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    รถผมก็เป็นครับ คือว่าสปริงมันเริ่มมีสนิมอ่ะครับ เอาน้ำมันฉีดโชคอ่ะครับของ tein หรือถ้าไม่มีก็ เอา Sonax ฉีดเลยครับเยอะๆหน่อยบริเวณสปริงที่มันดังอ่ะครับ ของผมฉีดแล้วหาย ลองดูครับไม่หายค่อยหาสาเหตุอื่นต่อ

7. ga_lalolf

13
    0
    0
    ขอบคุณครับ

ขอบคุณทุกข้อความนะครับที่ให้ความช่วยเหลือเดี๋ยวยังไงจะลองทำตามคำแนะนำดูครับเพื่อจะหาย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้