เปลี่ยนเครื่อง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย m6827, 30 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. m6827

m6827 New Member Member

61
    1
    0
    ถามหน่อยครับ ek d16y8 at เอาเครื่อง d16y8 mt มาวางแต่ใช้เกียร์ at
    ของเครื่องตัวเดิมใส่ได้เลยเปล่าครับ คอไอดีจะต้องเปลี่ยนเป็นของ at ตัวเดิม
    เปล่าครับ สายไฟจะต้องแปลงอะไรบ้างครับ หรือมีอะไรแนะนำรบกวน
    หน่อยครับ(เครื่องที่เอามาเปลี่ยน ปี 96 เหมือนกันครับ)

2. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    อ่านคำถามแล้ว งง งง แต่เท่าที่เข้าใจของเดิมก็ออโต้อยู่แล้วนี่คับก็ไม่เห็นต้องแปลงสายไฟอะไรนี่คับ

3. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    น่าจะเอา แต่ท่อนตรงของเครื่องเกียร์ธรรมดา มาใส่อะครับ พวกคอไอดี เกียร์ สายไฟ ก็ใช้ของเครื่องเกียร์ออโต้

ถ้าเกียร์ธรรมดา ไม่ได้ใช้ ก็ลองขาย หรือ สับเกียร์ออโต้ มาเก็บไว้ใช้อะครับ

4. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    มารอเก็บความรู้คับ

5. Spider-Man

Spider-Man New Member Member

145
    1
    0
    เยี่ยมยอด

6. m6827

m6827 New Member Member

61
    1
    0
    ใช่ครับแต่ฝาสูบเดิมมันโก่งจะใช้ฝากับคอไอดีของเครื่องตัวใหม่ดี
    หรือจะใช้คอไอดีเดิมดีครับ ถ้าใช้ของตัวใหม่มันจะใช้กันได้เปล่าครับ
    ต้องแปลงอะไรบ้างครับ

7. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    เข้าใจว่าตอนนี้มีเครื่องอยู่ 2 ตัว ถ้าเครื่องอันเดิมน่าจะอยู่ที่รถฝามันโก่งก็เปลี่ยนแค่ฝาก็ได้ครับ ส่วนอย่างอื่นก็ให้ของเดิมถ้าเปลี่ยนเครื่องเลยต้องเสียเวลาเรื่องเลขเครื่องอีก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้