แรคพวงมาลัย รั่ว มือสอง หรือซ่อมดีครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย WITSANOWA, 21 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    สังเกตจาก มันรั่วมาจากตรงกลาง ซึม ๆ เห็นร้าน พี่ก่ำบอก
    มือสอง 3000 บาท ประมาณ หรือซ่อม ดีครับ

ขอบคุณครับ

2. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ซ่อมแล้วมีโอกาสรั่วอีกเยอะครับ
    มือสองดีกว่าครับ สามพันรวมค่าแรงยังครับ ลูกหมากมาด้วยมั้ย แน่นมั้ย
    ถ้ารวมหมดแล้วก็ถูกดีนะครับ

3. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ซ่อมแล้วมีโอกาสรั่วอีกเยอะครับ
    มือสองดีกว่าครับ สามพันรวมค่าแรงยังครับ ลูกหมากมาด้วยมั้ย แน่นมั้ย
    ถ้ารวมหมดแล้วก็ถูกดีนะครับ

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    มือสองเลยคับ ท่อยางเปลี่ยนยังคับ

5. WITSANOWA

953
    23
    0
    พอดีมี ผู้ชี้เบาะแส ราคา พวง 2500 บาท ค่าแรง
    มีตั้งแต่ 800 ถึง 1000 บาท ไม่รวมน้ำมันเพาว

ท่อ ยางเคยเปลี่ยน เพราะรั่ว เมื่อ 4 ปีก่อน แล้วครับ

ขอบคุณ ทุกท่านนะครับ

6. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    เปลี่ยนมือ2เลยคับ

7. ninesine

ninesine New Member Member

20
    1
    0
    เป็นเหมือนกัน ไปถามที่ร้านพี่หมี ประมาณ 2 พัน ก่าๆครับ น่าจะยังไม่รวมค่าแรง

ตอนนี้เลยทนขับมัยไปแบบนั้นแระครับ

8. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    อย่าไปซ่อมครับ ติดต่อ คุณ noomth เลยครับ

9. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
    อาการมันเป็นยังไงอะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

10. WITSANOWA

953
    23
    0
    ของผมอาการเพิ่งเริ่มต้นครับ คือ น้ำมันหายจากจุดต่ำสุด
    ในหม้อพัก ประมาณ 1 เซนติเมตร และที่หัวกะโหลก มีคราบ
    น้ำมันซึม เป็นคราบจับที่ บริเวณ หัวกะโหลกครับ ไม่หยดลงพื้น
    นะครับ แค่ ช่วงเริ่มต้น ยังขับได้อยุ่

แต่ ถ้าเป็นมากๆ เนี้ยไม่ทราบ เดาเอาว่า มันจะหมุนแล้วฟรี
    ไม่เลี้ยวตามมือ หรือเปล่าไม่ทราบครับ ต้องให้ ผุ้ที่เคยเป็นถึง
    ขั้น นั้น มาเล่าให้ฟังด้วยนะคับ

ขอบคุณครับผม

11. EK0785

EK0785 New Member Member

77
    5
    0
    ของมือสอง สองพันกว่าบาท น่าจะโอกว่านะคับ ถ้าให้ดีหาของ type R น่าจะดีมากๆ ผมยังอยากได้เลย เห็นเค้าว่ากันมันแน่นดี ขับเร็วๆ มันจะนิ่งมากขึ้นอ่ะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้