สอนวิธีถอดพวงมาลัยเดิม Airbag หน่อยจิ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย My_Mint, 20 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    เพื่อนๆ ใครเคยถอดแล้วถ่ายรูปไว้บ้างครับ เริ่มตรงไหน ถอดยังไง เทคนิคการถอด ข้อควรระวัง อยากลองทำเองดูก่อน ถ้าไม่ได้แล้วค่อยพึ่งช่าง พอดีได้ Tuner มาแล้ว อิอิ :D

ที่อยู่ในหัวผมตอนนี้คือ ถอดขั้วแบต ตั้งล้อตรง แล้วถอด ไอ้ถอดนี่แหละ เริ่มยังไงดี แหะๆ :p :p

2. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    จำได้คร่่าวๆว่าใช้หัวจีบถอดน๊อตด้านข้างซ้ายและขวาเอาตัวแอร์แบคออกมาแล้วก็ถอดปลั๊ก แล้วก็ถอดเอาน๊อตแกนกลางออก น่าจะประมาณนี้ แบบว่าถอดนานแล้วนึกไม่ออก ต้องดูของเดิมครับถึงจะจำได้

3. JK_Si

JK_Si New Member Member

196
    1
    0
  4. Milchan11

Milchan11 New Member Member

799
    6
    0
    อย่าลืม คากุญแจ ใว้นะคับ ถอดกุญแจออกใว้ดีที่สุด ไม่งั้นไฟ SRS จะชอบค้าง ที่นี้ต้องหาร้านลบ โค้ด จร้า (อ๊อดๆ จั๊กกิ๊งแกร๊ดๆ)

5. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ จากที่รีวิวดูแล้ว คาดว่าจะมือไม่ถึง ต้องหาเครื่องมือเพิ่มอีก หงุหงิ :cry:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้