อยากให้ช่วยแนะนำเครื่องที่แรงที่สุดสำหรับ auto หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย eo4, 8 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. eo4

eo4 Guest

0
    0
    0
    พอดีผมกำลังจะลงเครื่องใหม่น่ะครับ ตอนแรกอยากจะลงเครื่อง evo น่ะครับ แต่ขับเป็นแต่ auto น่ะครับ เลยอยากให้ช่วยแนะนำเครื่องที่แรงที่สุดสำหรับ auto หน่อยครับ เท่าที่ผมรู้มาเห็นมีแต่ 4G93T LIBERO GT 215 HP AUTO ใช่มั้ยครับ ที่แรงที่สุด แต่เห็นพี่ใน mitsusport เค้าไม่นำให้ใช้น่ะครับ บอกว่า เปราะมาก ต้องเข้าอู่บ่อย ไม่ทราบว่าจริงรึป่าวครับ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ( ผมจะลงใน LANCER CK 2 น่ะครับ )

2. MJoe

MJoe New Member Member

17
    1
    0
    แรงที่สุดในบรรดาออโต้ที่พอหาได้ (แล้วแต่ดวง) ก็คง VII GTA ครับ

แต่ไม่รู้จะแปลงลง CK2 ไหวหรือเปล่านะครับ ลองโทรคุยกับบรรดาอู่สีมือดี TOP3 ดูครับ

3. phornphob

phornphob New Member Member

12
    0
    0
    เค้าบอกว่า เปราะมาก ต้องเข้าอู่บ่อย สำหรับ 93t อยากรู้เหมือนกัน

4. eo4

eo4 Guest

0
    0
    0
  5. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    ไปเจอตัวจริงมาครับ.................... http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=270341

เครื่อง VII GTA และ 4g93t GDI auto ทั้งสองเครื่องเลย น่าสนมากๆ

6. bonny

bonny New Member Member

38
    0
    0
    หัดขับเกียร์ธรรมดาดีกว่าครับ ไม่เห็นยากเลยครับ เป็นสิ่งที่ดีกับชีวิตเราด้วยครับ แล้วจะรู้อะไรๆอีกเยอะครับ สำหรับคนขับเกียร์ธรรมดาไม่เป็นผมว่าเสียโอกาสในสิ่งดีๆกับชีวิตนะครับ ไม่รู้กล่าวเกินเลยไปป่าวแต่ก็อยากให้หัดขับเกียร์ธรรมดาครับ แล้วจะรู้ว่ามันมันส์ขนาดไหน

7. Mr.Dolla

Mr.Dolla New Member Member

141
    1
    0
    4G63 Air track หน้าตาเหมือน 4G63 แต่เปงเกียร์ ออโต้ :cool:

8. eo4

eo4 Guest

0
    0
    0
    ตกลงว่า เครื่องตัว 4G93T Libero Gt 215 ps auto นี่ มัน เปราะอย่างที่ พี่ใน mitsusport บอกจริงรึป่าวครับ ช่วยตอบหน่อยนะครับ ไม่ทราบว่า มีใครที่ พอจะทราบ หรือว่า ใช้อยู่ รึป่าวครับ

9. eo4

eo4 Guest

0
    0
    0
    up ครับ ช่วยตอบหน่ อยนะครับ

10. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
    แนะนำ VII GTA ครับ 4G63 T

11. MJoe

MJoe New Member Member

17
    1
    0
    ถ้าจะเล่นเครื่อง Turbo + เกียร์ Auto ต้องทำใจเรื่อง delay นะครับ โดยเฉพาะ 7GTA

ประมาณว่ากดชิฟเกียร์ลง กลั้นหายใจนับ 1-2-3 ฮึบ ๆ จากนั้นก็ดึงเรื่อย ๆ เพลิน ๆ ครับ
    ถ้าขับชินและรู้จังหวะเกียร์แล้ว สนุกครับ แรงไม่มาก กำลังดี แต่ต้องตัดใจเรื่องโมฯ เพิ่มเพราะมันเปราะ

12. eo4

eo4 Guest

0
    0
    0
    เครื่องตัวนี้วางใน CK 2 ได้หรอครับ ตอนนี้ทำเป็น evo4 อยู่น่ะครับ แล้วราคาเครื่องเท่าไหร่ครับ

13. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ขอบคุณครับ เป็นความรู้ครับ

14. eo4

eo4 Guest

0
    0
    0
    พอมีใครทราบมั้ยครับ ช่วยหน่อยนะครับ

15. ToT..Zaa

ToT..Zaa New Member Member

40
    0
    0
    แนะนำว่าให้เชื่อคำแนะนำต่างๆๆ นี้แหละครับบบ

เดี๋ยวเอาเข้าจริงๆๆ พอลองได้วางมาแล้วจะผิดหวัง
    ฉะนั้นเชื่อคนที่เค้าตอบๆๆ กันมาดีกว่าครับบบ
    ผมว่าเค้าแนะนำมาที่ดีๆๆ ให้แล้วทั้งนั้นอะครับบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้