MIGHTY X'96==2LII อยากเปลี่ยนยางแท่นเครื่องครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย zapjapan, 19 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zapjapan

zapjapan New Member Member

47
    0
    0
    อยากจะเปลี่ยนยางแท่นเครื่องครับ เลยอยากทราบว่ายางแท่นเครื่องมันมีกี่จุดครับ แล้วถ้าเปลี่ยน ราคามาตรฐาน เท่าไหร่ครับ พี่คนไหนเคยเปลี่ยนมาบ้างช่วยชี้แนะผมด้วยครับ
    ***จะได้ไม่โดนอู่หลอกฟัน ค่าบริการเกินความจริง***
    ขอบคุณครับ:cool:

2. zapjapan

47
    0
    0
    ขออัพนิดนะครับ อยากรู้จริงๆ

3. yam-kokino

yam-kokino New Member Member

3
    0
    0
    ผมเปลี่ยนเองครับ ยางแท่นเครื่องมี 3 จุด อยู่ที่เครื่อง 2 จุด ที่เกียร์อีก 1 จุด
    ผมเปลี่ยนแต่ที่แท่นเครื่องครับ ราคายางแท่นเครื่องของแท้อยู่ที่ 400up
    ของเทียมอยู่ที่ 140up แล้วแต่ชอบครับ

4. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ตามท่านข้างบนว่าเลยครับบบบบ

5. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ลองดู อู่ NV รามอนทรา 5 ครับ ว่าจะเอาเข้าไปทำเปลี่ยนยางกันโคลง อยู่เหมือนกัน

6. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ตามข้างบนว่าเลยคับ

7. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0
    ผมเปลี่ยนมาเมื่อกลางเดือนที่แล้วครับ ไม่รู้ว่าของแท้ป่าว

แต่เปลี่ยนที่ศูนย์โตโยต้า เปลี่ยนมาทั้งหมด 3 ตัว

หมดเงินไป 2400 กว่าบาท เสียเวลาไป 1 วัน (นานมากๆ)

ลืมบอก ผมได้ส่วนลด 30% ด้วย ไม่งั้น 5 พันกว่าแน่ๆ

เปลี่ยนมาแล้วเหมือนรถใหม่เลย เงียบกริ้บ..

8. zapjapan

47
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆทุกคนเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้