เครื่องมีอาการวูบ ตอนแอร์ตัด

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย minky, 20 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. minky

minky New Member Member

44
    3
    0
    ผมใช้บี 14 ท้ายทับทิมติดแก็สระบบมิกซ์ครับ รถมีอาการวูบตอนแอร์ตัดครับ เกือบจะดับรอบเครื่องจะลงมาประมาณ 300-400 รอบแล้วกลับขึ้นไปปกติเป็นทุกครั้งครับ และอีกช่วงนึงตอนจะดับเครื่องจอดปิดแอร์แล้วจะวูบก่อนครับ ไม่ทราบเกิดจากอะไรครับและต้องแก้ตรงไหนครับ

2. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    ให้ช่างที่อู่จูนแก๊สให้ใหม่ครับ

มันต้องจูนอยู่เรื่อยๆครับ สำหรับระบบมิกซ์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้